หัวข้อ: ดีเจคู่ขวัญ..สู่ถิ่นแดนล้านนา

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

ดีเจคู่ขวัญ..สู่ถิ่นแดนล้านนา

:l-:l-:l-

ยิ้ม ดีใจ เสียงหัวเราะ ทุกอย่างถูกบันทึกไว้
    ด้วยความทรงจำ ความรู้สึกดีๆๆที่มีให้และได้เจอ..
    ดีเจคู่ขวัญที่น่ารักแห่งบ้านมหา..ทั้งดินแดนแห่งไหนๆๆ
    ฝากเอาไว้ให้คิดถึงกันอยู่ทุกวัน..มิตรภาพที่ดีไร้พรมแดน
    ที่ใครๆๆต่างเอ่ยถึงกัน..ในวันนี้ฉันมีโอกาสได้สัมผัสมัน
    ถึงความผูกพันที่มีค่าแม้เพียงไม่นานที่ได้เจอ
    แค่เวลาเกือบชั่วโมงที่นั่ง ยืน เดิน พูดคุยกับพี่ทั้งสอง
    ที่ใจดี น่ารัก มีความเป็นกันเองมากๆๆ..คริๆๆคิดถึง..
    เขียนฝากไว้วันละนิด..คริๆๆคิดถึงท่านทั้งสอง..

หมูน้อย
    ๑๕/๑๑/๕๓
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 17-11-2010 at 16:59. เหตุผล: แก้คำผิดค่ะ
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ฮ่วย พ่อใหญ่ไปตะเหิงน้อออครับ 555 เป็นตะหนาวน่อครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    ดีเจคู่ขวัญ ประจำเวปบ้านมหาดอทคอม อยู่สร้างความสุขสนุกสนานให้กับพี่น้อง
    ได้มีความสุขสบายใจกันทั่วหน้า ขอบคุณมากนะคะ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    ดีใจและยินดีที่มีโอกาสได้เจอดีเจคู่ขวัญ
    แม้จะไม่มีโอกาสได้ต้อนรับอย่างที่ตั้งใจ
    แต่ก็ดีใจที่ไม่เคยคิดว่าครั้งหนึ่งจะได้กอดดีเจเด็กน้อยคริๆๆ
    น่ารักทั้งคู่คริๆๆไว้โอกาสหน้ามาแอ๋วใหม่เน๊อเจ๊าๆๆ
    อะไรคือปาฏิหาริย์ ความจริงใจที่มีให้กันใช่ไหมน้อ..อิอิอิ

"รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    สวยงาม หลายจ้าน้องหมู เอื้อยเจ้ยกะอ้ายพล กะหน้าตาสดใสเนาะจ้า หนาวไป่น่อทางเชี่ยงใหม่แมะ จ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    หน้าตาสดใสกันทุกคนเลยจ้า น้องหมูน้อย ก็น่ารักมากมาย
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ดีใจและเป็นปลิ้นจ้าที่เห็นรอยยิ้มที่เป็นสุข เที่ยวให้สนุกเด้อเพื่อนรัก

บล็อก
    17
    ขอบคุณบ้านหลังใหญ่หลังนี้จ้า
    ที่มอบสิ่งดีๆๆให้ทุกคนตลอดมา

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนที่เข้ามาเมมนะค่ะ
    แม้จะอยู่เหนือ..แต่ก็ดีใจที่หลายๆๆครั้ง
    มีโอกาสได้เจอพี่น้องบ้านมหา หลายๆๆท่านๆ
    ที่มอบความรัก ความจริงใจให้กันเสมอมา..

และหวังว่าคงจะมีความรักความจริงแบบนี้ให้กันและกันตลอดไป

พี่ดีเจเด็กน้อย น่ารัก เป็นกันเอง คุยเก่ง...
    พี่ทั้งสองบอกว่า..ครั้งแรกนะที่มาเทียวเจียงฮาย
    ...พี่เด็กน้อยอธิษฐานให้ได้กลับมาเจียงฮายอีกใช่ไหมค่ะ
    .....ปล.ขออภัยภาพไม่ชัด..เพราะไม่กล้าใช้แฟลต..มือสั้นไหวไปหมดอิอิอิ

โชคดีที่พี่ทั้งสองมาอากาศไม่ค่อยเย็นเท่าไร..
    แต่อากาศก็น่าจะกำลังดีเนาะ..ไม่เย็นและไม่ร้อนเท่าไร..
    เดินทางกลับปลอดภัยนะค่ะ...ขอบคุณในมิตรภาพค่ะ

หมูน้อย
    ๑๕/๑๑/๕๓
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูน้อย; 15-11-2010 at 21:18.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    บรรยากาศ อบอุ่น เนอะจาก...หน้าตาสดใส สวยค่ะ

บล็อก
    17
    เดินทางกลับปลอดภัยนะค่ะพี่ทั้งสองท่าน
    ตอนนี้อากาศเจียงฮายหนาวกว่าสองวันก่อน
    ตี้เจียงใหม่เป็นไงบ้างน้อ...สงสัยออกเดินทางกลับ
    แล้วใช่ไหมค่ะ....คิดถึงๆๆพพี่เด็กน้อยจังเลย..
    รอยยิ้มน่ารักๆๆ เสียงใสๆๆไออุ่นแห่งมิตรภาพที่ส่งถึงน้องๆๆทางเหนือเน๊อ

Tags for this Thread