หัวข้อ: หมูสะอื้นหมึกสะดุ้งกุ้งผวา

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ดูแล้วคงแซบมากนะ อิอิ น้องนิกลับมาไทยเมื่อใดมาเฮ็ดให้อ้ายหน่มกินบ้างเด้อ

ชอบครับ เป็นกับแกล้มได้ดีทีเดียว :b-b

เอางั้นเลยนะพี่..ครัวใจสลายมีหลายเมนู แล้วเมนูไหนละพี่:l-

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chutimol
    อ๋อยยยยย เห็นรูปแล้ว นึกอยากกินข้าวขึ้นมาทันทีเลยจร้า
    สงสัยต้องลองทำกินดูบ้างแล้วล่ะ ขอบคุณสำหรับสูตรอาหารนะค่ะพี่นิคนงาม
    เมนูนี้เหมาะสำหรับนางงามเด้อจ้าสาวติ๊ก:l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หล่อซวดลวดขี้มูกกื้ดอืดลืดเล็มเหล
    คักหลายเมนูนี่แมะครับ ตะแซบหลาย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มห้วยสีทน
    หาเฮ็ดดีน้อ เสน่ห์ปลายจะวะ ปานนี้ ยังใจสลาย งึกๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    เมนูนี้น่าแกล้มที่สุดเลย........

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มห้วยสีทน
    หาเฮ็ดดีน้อ เสน่ห์ปลายจะวะ ปานนี้ ยังใจสลาย งึกๆ
    วันที่เค้าอยู่..ลืมโชว้เสน่ห์ปลายจวักจ้า
    บ่าวกบินทร แจ็ค แกล้มเหล้าเบียรดีแท้น้องเอ๋ย:l-

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    พอดีเลยจ้าพี่นิจ้า น้องจอยไปหอบเอาเบียร์มา2ลัง กับแกล้มพอดีเลย บ่ต้องเฮ็ดยาก มาพ้อพอดี มื้อนี้ ลาบปากเลยหล่ะ ขอบคุณค่ะพีนิคนสวย

น่าอร่อยจัง...เด็กน้อยว่า มาทำเมนูนี้ในงานพาแลง 4 ให้พี่น้องชิม เข้าถ่านะ พี่น้องคุ้มสามเสน คงไม่ห่างซุ้มนี้แน่เลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มอุดร
    ชื่อ คือเป็นตาย่านแท้

แต่หน้าตาเป็นตาแซบแฮง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    น่าทานมากค่ะ พี่นิ

มีพ่อครัวเคยแนะสูตรนึ่งมะนาวให้ เค้าบอกว่าให้นึ่งปลา กุ้ง หรือปลาหมึก ให้สุกก่อน แล้วค่อยเอาน้ำราดมาราดทีหลัง พริกจะไม่เปลี่ยนสี ไม่เหม็นเขียว มะนาวก็จะหอมคงเดิมค่ะ ลองดูนะคะ แม็กกี้ลองทำแล้ว รสชาติดีเหมือนกัน

ปล. พริกให้ใช้ซอยละเอียดๆ จะหอมกว่าตำ หรือทุบ ค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Tags for this Thread