หัวข้อ: เตือนภัยทางโทรศัพท์ (อันนี้เจอกับเจ้าของเลยเด้อจ้า )

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8

ความเยือกเย็น เตือนภัยทางโทรศัพท์ (อันนี้เจอกับเจ้าของเลยเด้อจ้า )

ตู๊ดๆ ตู๊ดๆ เสียงเรียกเข้าจากทอสับ อันไฮโซสุดๆของขะน้อย โดยสัญญาณที่โทรเข้าบอกว่า ... เบอร์ส่วนตัว ... พะนะ พี่น้อง

ฟ้าวรับสะให้ไว นึกว่าแม่นพี่น้องบ้านมหาเฮาโทรมาจากต่างประเทศ

สวัสดีค่ะ นี้คือเสียงอัตโนมัติจาก ธนาคารกลางแห่งประเทศไทย คุณมียอดเงินค้างชำระอยู่ (โดยไม่บอกจำนวน) กรุณาติดต่อกลับเจ้าหน้าที่ ภายในสิ้นเดือนนี้ มิฉะนั้นคุณจะถูกดำเนินคดีตามกฎหมายสูงสุด ... ฟังใหม่ กด0 ติดต่อเจ้าหน้ากด 9 แล้วกะวางสายไปเฉยๆ

อ้าวแล้วเราเป็นหนี้ใครรึเปล่าเนี่ย ตกใจเล้กน้อยและด้วยความอยากรู้ อยากเห็น กะเลยกด 9 โทรออก (เสียเงินอีก 55+)

..สวัสดีค่ะ มีเรืองอะไรสอบถามค่ะ เสียงจากเจ้าหน้าที่เพิ่น

..พอดีมีสายอัติโนมัติเข้ามาเบอร์นี้ค่ะ คือดิฉันสงสัยว่าดิฉันเป็นหนี้ใครค่ะ .. (ไก่น้อยถามเพิ่น)
    ..กรุณาให้รายละเอียดส่วนตัวของคุณ เช่นวันเดือนปีเกิด และเลขที่บัตร ปปช.ไว้นะค่ะ แล้วทางเราจะติดต่อกลับไป ( พะนะ)

.. ขอโทษนะค่ะ คุณเป็นเจ้าหน้าที่ของธนาคารอะไรค่ะ ( ไก่น้อยถามด้วยคำที่สุภาพ อิอิ )
    ...เจ้าหน้าที่ของธนาคารกลาง ค่ะ ( เอ่า กลางได่น่อ บาดนิ )

...ธนาคารกลางของอะไร ค่ะ ( ถามไปแบบบ่รู้อิหลี)

...ธนาคารแห่งประเทศไทยหนะค่ะ ไม่รุ้หรอ ค่ะ (อ้าว ... เริ่มมีอารมณ์)

...คือ ถ้าไม่รู้ว่าคุณโทรมาจากไหน ชื่ออะไร ดิฉันก็คงไม่กล้าให้ข้อมูลของตัวเอง สุ่ม สี่ สุ่ม หน้า หนะค่ะ ( มีอารมณ์ เช่นกัน อิอิ)

...ดิฉันก็ไม่วางมาถามข้อมูลสุ่มสี่ สุ่มห้าของคุณเช่นกัน (ป๊าดด ...)

แล้วเธอก็วางสายไปเลย ....

โดยส่วนตัวแล้ว ก็มีหนี้บัตรเครดิตอยู่หนึ่งใบ แต่ไม่เคยได้รับการทวงหนี้ นอกจากจดหมายที่ส่งมาแจ้งยอดการใช้จ่ายทุกเดือน ซึ่งก็เป็นเรืองปกติ
    เคยได้ยินแต่ที่เขาเล่าว่ามี โทรศัพท์ลักษณะนี้มาแล้วสอบถามข้อมูลส่าวนตัวของเราไป แล้วไปทำธุรกรรมต่างๆแทนเรา จึงอยากฝากเตือนพี่น้องเฮามาเด้อจ้า อย่าสะไปบอก ข้อมูลเจ้าของให้คนทีเฮาบ่รู้จักทราบ ( นอกจากผุบ่าว อิอิ )
    :l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 19-11-2010 at 15:33.
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ขอบคุณน้องไก่น้อยที่มาให้ข้อมูลดีมีประโยชน์
    สมัยก่อนเผิ่นสิเอิ้นหว่าพวกสิบแปดมงกุฏ(ในเมืองแหน่จักหน่อย)
    ส่วนบักโจรห้าร้อยหรือโจรป่าละเมาะ(บ้านนอก)จะประกอบอาชีพอยู่ 2 อย่างครับ
    อาชีพหลักคือขายสะตอ(ตอแหลเก่ง)
    อาชีพรองขายน้ำแข็งหลอด(ปั้นน้ำเป็นโต)
    สังเกตง่ายครับพวกประเภทนี้ แต่งโตสิภูมิฐาน พูดจามีหลักการ น่าเชื่อถือ
    เฟอร์นิเจอร์ครบ...

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ดีแล้วน้องไก่บอกเตือนพี่น้องเฮามา อ้ายเคยถืกสองเทื่อแล้วอ้ายยอมเสียเงินกลับไปหาเจ้าหน้าที่เขาคือกัน แต่บ่อได้ให้มันถามหยังเฮาเด้...อ้ายเว้าด้วยถ้อยคำอันแสนสุภาพว่า...เซ็นเซอร์...
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ฮ่าๆๆๆ ป้าดดด ข้อความอ้ายธนิตแมะ คือเจ็บแสบแทะอ้าย เซ็นเซ่อร์ พะนะ คนฟังเป็นตาอึ้งเนาะ ฮ่าๆๆ

ขอบคุณอ้ายพีนำเด้อจ้า ไฝมีฟอร์นิเจอร์ครบบ่น่าไว้ใจเดะเนาะ 555+
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ แมงงอดน้ำ
    จอมเทียน เมืองพัทยา
    เคยสองเทื่อแล้วจ้า แนวนี้ทางที่ดีคือกดถิ่มไปเลยค่ะ รายของแมงงอดสายนึงเป็นการรับเงินภาษีคืนนิละ
    มีการคืนเงินภาษีให่เฮาคืนพ้อม555 มะสิใจดีแท้ แมงงอดกะบอกว่า บ่ต้องคืนดอกบ่อยากได้ดอกว่าสั่น แนวมาถามหมายเลขบัตร เอาข้อมูลทุกอย่างไผ๋สิเซื่อเน๊าะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ผมอยากพ้อสายแบบนี้เด้ สิกวนประสาทมัน สิลำให้ฟังพ้อมพุ่นแหลว แถมให้ แล้วกะสิบอกว่า สั่นอยากได้เงินมาลำนำกัน 555555 อย่าเฮ็ดแบบนี้ บ่มักนิสัย จบ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

คือบ่เว่าหลอกล่อมันไว้แนไก่ พวกนี่มันคักตั๊ว พอเฮารู้ทันมันฟ่่าววางหนี อยากผ้อคือกัน บ่ผ้อจักเทื่อ..

..คน 3 ประเภทที่มักสิโดนพวกต้มตุ๋นมันหลอก คือ

. 1 คนบ่ฮู้ ..เขาบอกให้เฮ็ดหยังกะเฮ็ดนำ บอกเขาเบิดข้อมูลเจ้าของ

2.คนย่าน คือย่านเขาส่งฟ้อง ย่านเขานำมาทวง ย่านสารพัดบ่มีเหตุผล

3.คนโลภ . เขาว่าสิได้เงินคืนจากการเสียภาษี แต่ต้องทำแบบนั่นแบบนี่ก่อน

สุดท้ายกะตกเป็นเหยื่อเขา โอนเงินให้เขาจ้อย หรือแม้แต่แก๊งตกทอง กะอาศัยความโลภของคนมาหากิน...

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ผมกะเคยพ้อคือกันครับแบบนี้ พอโทรกลับ กะมีเสียงผู้หญิงรับว่า ขณะนี้เงินของท่านเหลือน้อยกว่ายี่สิบบาทกรุณาเติมเงินด้วย อิอิ

ขอบคุณจ้าพี่ไก่น้อย สำหรับความรู้จ้า
    สิได้เว้าสู่สองฒ่ายุบ้านฟังจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เคยมาแล้วครับ ตอนแรกโทรมาบอกว่าเป็นหนี้ สายที่สองบอกว่าเป็นเจ้าหน้าที่ของธนาคาร เราก็บอกหมายเลขประจำตัวประชาชนเรียบร้อย ตามประสาคนซื่อครับ

ป่านนี้มันคงด่าคงแช่ง เพราะในบัญชีไม่มีเงินสักบาท 555

Tags for this Thread