หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ไปปริ้นท์งานที่ร้านถ่ายเอกสาร กลับมาบ้านเสียบแฮนดี้ไดร้ฟ์ มันขึ้นอะไรมาก็ไม่รู้ครับ เป็นโฟล์เดอร์ย่อยๆ เหมือนเป็น shotcut ของอะไรก็ไม่ทราบครับเต็มไปหมดแต่พอคลิกไปก็เปิดไม่ขึ้น ลบแล้วก็ขึ้นมาใหม่ ข้อมูลในแฮนดี้ไดร้ฟ์ของเราบางอันก็อ่านได้ บางอันก็อ่านไม่ได้ และตอนนี้เหมือนจะติดลงในโน๊ตบุ๊คเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้จะเสียบยูเอสบีอะไรก็จะขึ้นเหมือนกันหมดเลยครับขึ้นเป็นshotcut เต็มไปหมด จะเอารูปจากกล้องดิจิตอลลงคอม พอเสียบยูเอสบีแล้วกลับไม่ขึ้นรูปเลยมีแต่shotcut เอามือถือมาเสียบก็ติดมือถือครับ รูปในมือถือหายหมด จะใช้มือถือถ่ายรูปก็ถ่ายไม่ติด

ใครพอจะทราบบ้างครับว่ามันคืออะไร ช่วยผมด้วยครับ ทำงานไม่ได้เลยครับ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    เครื่องพี่เจอไวรัส....แล้วครับ..Format..เครื่อง Com โลดครับ เพราะตอนนี้ไวรัส...ฝังในเครื่องพี่แล้วครับ...หรือโทรมาคุยกับผมกะได้ครับ....0823691285..ครับ หรือ..0883491074 ตลอด 24 ชัวโมงครับ..ผมอยู่ แผนก Com รพ.บำเหน็จณรงค์ ครับกระผม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ พจนารถ

เสียงอุทาน ตอบว่า คุณได้รับไวรัสเล่นงานแล้ว

อีกวิธีที่ท่านอยากได้ไฟล์งานกลับมา

แจ้งเตือนการระบาดของไวรัสช๊อตคัต (Shortcut)
    เป็นไวรัสตัวใหม่ที่กำลังแพร่กระจายผ่านทางแฮนดี้ไดร์ฟและระบบเครือข่าย
    ไวรัสถูกเขียนโดยคำสั่งสคริปต์ (Script) โดยจะสร้างไฟล์ช็อตคัต ลงในแฮนดี้ไดร์ฟ
    พร้อมคัดลอกไฟล์ไวรัส .Trash-500 และ “h3ojKiH9lvFefFO0mG6HlXplg
    LV3LYYJVHdZr3dtLhEN80DniEPQXQY2sziakx2TnS4SA044lSPkbMnv9Qm”
    ซึ่งจะมีผลทำให้เครื่องมีประสิทธิภาพในการทำงานลดลง เป็นแหล่งแพร่กระจาย
    ของไวรัสไปยังเครื่องอื่นๆ หรือเปิดใช้งานไม่ได้เลย

คลิกที่นี่เพื่ออ่านวิธีแก้ไข

แต่กะบ่สู้ล้างเครื่องนะครับ
    หลังจากได้ไฟล์งานคืนมาแล้ว ก็ลงWindowsใหม่จะดีที่สุดครับ
    ขอให้โชคดี

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy
    ผมว่า ไวรัสชัวคือกันครับ
    ก่อนเปิดไดร์มันต้องแสกนก่อนทุกเทียเด้อครับ ผมอยู่ร้านปริ้นงาน เว่าได้ครับ ย่านครับวัยรัส ถ้าเฮามีโตดักดีๆบ่อต้ัองย่านครับ อัพเดททุกมื่อ ชัว100% ลงโดว์ใหม่โลดครับ:l-:l-:l-:l-

ขอบคุณหลายๆครับ ทำตามที่ คุณ พจนารถ บอกแล้วครับ ดีใจหลาย

ตอนนี้เหลือแค่หาที่เก็บไฟล์ข้อมูลแล้วค่อยเอาเครื่องไปล้างครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ดีใจนำเซียงสีเดอจ้าที่ฆ่าไวรัสได้แล้ว พี่น้องบ้านมหากะเก่งคักๆๆๆนอจ้า เพิ่นเกิดเรื่องตอนสามโมง สี่โมงแก้ไขได้เรียบร้อย ขอบคุณพี่น้องที่เข้ามาโพสต์แนะนำนำเดอจ้า ดีแฮงหลายยยย
    ซุมพี่น้องบ้านเฮากะระวังแน่จ้า FWเมล์มาเตือนกะหลายชื่อยุจ้าแต่ป้าจำบ่อได้ สุดง่ายง่ายที่สุดคือ
    อะสิไปเปิดมันเล้ยยยย เข้ามาอวนอัวหน้าฮ่านบ้านมหาเนี่ย ปลอดภัย(อยากไล่แน่ยามคนหลาย555555555555

ขอบคุณครับคุณป้า พี่น้องบ้านมหานี่เก่งๆ ใจดีๆ ทั้งนั้นเลยครับ

ขอบคุณครับ