ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้ศุกร์แล้วค่ะ ไม่อยากทำงานเลยค่ะ เพราะเตรียมพร้อมหยุดวันพรุ่งนี้มั้งค่ะ ช่วงนี้อากาศ ร้อนๆ หนาวๆ มีฝนบ้าง ก็ไม่รู้ว่ามันฤดูอะไรกันแน่ น่าจะฤดูรวมมิตรน่าจะดีเป็นแน่ แต่ที่ทำงานหนาวค่ะ ต้องใส่เสื้อหนาวตลอดเลย ก็ฉันไม่ชอบอากาศหนาวค่ะ ถ้าหนาวแล้วไม่อยากทำอะไร อยากจะอยู่เฉยๆ อยากจะนอนนิ่งๆ แล้วคิดถึงคนดีค่ะ

เรื่องงานของคนดีเป็นไงบ้าง เหนื่อยไหมค่ะ ดูแลตัวเองด้วย ส่วนงานฉันมีมาไม่ขาดสาย ไม่มีวันหยุด นอกจากจะหยุดทำค่ะ ทั้งเบื่อ ทั้งท้อ แต่ก็มีความสุขเมื่อทำงานสำเร็จไปแต่ชิ้นงาน บ้างชิ้นงานกว่าจะเสร็จเล่นเอาเหนื่อยที่สุดเลยค่ะ ในยามที่ฉันเหนื่อยฉันก็แอบคิดถึงคนดีนะ แล้วรอยยิ้มของฉันมีผุดขึ้นน้อยๆ พองามๆ เหมือนชื่อเพลงที่ว่ายิ้มเหงาๆ เศร้าพองามๆ ไงค่ะ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
19 พฤศจิกายน 2553