หัวข้อ: เชียร์ฟุตบอลทีมชาติไทย vs ทีมชาติญี่ปุ่น รอบ 8 ทีมสุดท้าย 19 พ.ย. 53 เวลา 14.30 น.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

คุยเรื่องฟุตบอล ฟุตบอล เชียร์ฟุตบอลทีมชาติไทย vs ทีมชาติญี่ปุ่น รอบ 8 ทีมสุดท้าย 19 พ.ย. 53 เวลา 14.30 น.

ร็อบโบ้รับยุ่นแข็งโป๊ก โวหากฉลุยทีมไหนก็ได้

ลุ้นไทย "หักดาบซามูไร" ในรอบ 26 ปี ที่ไม่เคยชนะ "ร็อบโบ้" ไบรอัน ร็อบสัน กุนซือทีมชาติไทย จัดกระบวนทัพสู้ แข้งญี่ปุ่น รอบ 8 ทีมเอเชียนเกมส์ คู่หน้ายังเป็น "มุ้ย" ธีรศิลป์ แดงดา กับ กีรติ เขียวสมบัติ โดย นฤพล อารมณ์สวะ จะได้ลงแทน วิชะยา เดชมิตร ที่ติดโทษแบน ยกขุนพล "ซามูไร" ชุดนี้แข็งแกร่ง สแกนจุดอ่อนไม่เจอ โวหากมีชัยเหนือ ญี่ปุ่น ชนะทีมไหนได้ทั้งนั้น ขณะที่ "เสี่ยแฮ๊งค์" อนุชา นาคาศัย ผจก.ทีม รับ 50-50 แต่ยังมั่นใจสู้ได้

เชียร์ฟุตบอลทีมชาติไทย vs ทีมชาติญี่ปุ่น รอบ 8 ทีมสุดท้าย 19 พ.ย. 53 เวลา 14.30  น.

วราเชนทร์ กามินทร์ พร้อมด้วย ธรรมวัตร เอกฉัตร และ วรากรณ์ โสรัจจะภิญโญ ผู้สื่อข่าว-ช่างภาพ นสพ.สยามกีฬารายวัน รายงานความเคลื่อนไหวของฟุตบอลทีมชาติไทยชาย-หญิง ที่เดินทางมาทำศึกลูกหนัง เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 16 "กว่างโจวเกมส์" ระหว่างวันที่ 7-27 พ.ย.นี้ ที่สาธารณรัฐประชาชนจีน

โดยผลงานในรอบแรกของ ทีมฟุตบอลชายไทยในกลุ่มเอฟ นัดแรก เอาชนะ ปากีสถาน 6-0, นัด 2 เสมอ โอมาน 1-1 นัด 3 เสมอ มัลดีฟส์ 0-0 รอบสอง เอาชนะ เติร์กเมนิสถาน 1-0 ในช่วงต่อเวลาพิเศษ 120 นาที ผ่านเข้าไปพบกับ ทีมชาติญี่ปุ่น ซึ่งเอาชนะ อินเดีย มา 5-0 ในรอบก่อนรองชนะเลิศ ซึ่งจะทำการแข่งขันในวันที่ 19 พ.ย. นี้ที่สนามห่วงผู สเตเดี้ยม เวลา 14.30 น. (ตามเวลาในประเทศไทย ซึ่งช้ากว่า จีน 1 ชั่วโมง) สถานีโทรทัศน์ช่อง 7 และช่อง 11 ถ่ายทอดสด

ล่าสุดเมื่อวันที่ 18 พ.ย.ที่ผ่านมา ไบรอัน ร็อบสัน ได้นำลูกทีมลงซ้อมอย่างพร้อมเพรียง ที่สนามฟุตบอล ร.ร.ฟั่นหยู่ มิดเดิ้ล สคูล โดยให้ทัพผู้สื่อข่าวจากประเทศไทย ที่เดินทางมาเกาะติดสถานการณ์ ได้ถ่ายภาพเคลื่อนไหว และภาพนิ่งแค่ 20 นาทีเท่านั้น

โดยการฝึกซ้อมช่วงแรกเน้นในเรื่องของความคล่องตัวของข้อเท้า ก่อนที่จะปลีกตัวมาให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าว ประมาณ 5 นาที หลังจากนั้นเฮดโค้ชชาวอังกฤษ ได้เชิญผู้สื่อข่าว-ช่างภาพ ออกจากบริเวณสนามซ้อมทันที พร้อมกับปิดประตูไม่ให้บุคคลภายนอกเข้าไปยุ่งเกี่ยว

ที่มาข้อมูล : http://www.siamsport.co.th
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 19-11-2010 at 08:31.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ยากมากถึงยากที่สุด มีขั้นเทพเท่าไหร่ใส่ไปให้หมด 555

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ตามสถิติที่ผ่านมาในรอบสิบปีหลังสุดทุกชุด ไทยเราโดนต้อนตลอด วันนี้เราจะลบล้างอาถรรพ์ได้หรือไม่ต้องช่วยให้กำลังใจ เอเชี่ยนเกมส์เจอกันหลังสุดชิงอันดับสามที่ประเทศไทย ไทย แพ้ 0-3 และฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกสองนัด แพ้ที่ญี่ปุ่น 4-1 และแพ้ในบ้าน 0 - 3

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ chutimol
    สู้ๆค่ะ จะส่งกำลังใจไปให้ทีมนักกีฬาฟุตบอล ให้เอาเหรียญทองกลับมาประเทศไทยให้ได้นะจ๊ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหาร
    ไทยสู้ได้ครับผม ฟันธง ไทยชนะยุ่น 1-0 อิอิ....สะใจ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    ผล...สิออกมาจั่งได๋...กะเชียร์ไทยไว่ก่อน.5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนบ้านบ้าน; 19-11-2010 at 15:00.

ศึกษาหาความรู้
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พี่หาร
    ไทยสู้ได้ครับผม ฟันธง ไทยชนะยุ่น 1-0 อิอิ....สะใจ
    เหนด้วยคร๊าาาาาาาาาาฟฟฟฟฟฟฟ 555555555สะใจ อิอิอิอิ:l-:l-:l-

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    จั่งได่กะเป็นกำลังใจให้ไทยแลนดืเฮาคือเก่าเนาะจ้า ปกติแล้วทีมไทยเฮาถ้าเจอทีมแข็งๆเฮากะสิเล่นแข็งตาม อิอิ ขนาดจีนเฮายังเคยชนะมาแล้วเนาะ ปะสาอิปุ่น อิอิ 1-0 คือว่าหละจ้า ไทยแลนด์ปู๊นๆๆๆ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ไทยชนะแน่นอนจ้าอิอิ ชนะใจน้อง แต่ว่าญี่ปุ่นชนะเขาได้บ่นั้นบ่รู้อีกเรื่องจ้า 555+

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวกระสัง
    ญี่ปุ่นชุดนี้ 21 ปีเอง เราเล่นเหนียวแน่นหน่อยน่าจะผ่านได้ เพราะเราอยู่ที่ 23 น่าจะพอมีลุ้น อิอิ