หัวข้อ: สงสารเหลือเกิน...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ สงสารเหลือเกิน...

... ใครใคร ช่างใจดำ ทำกับเจ้า
    หรือใครเขา เขาไม่รู้ เจ้าเจ็บช้ำ
    ข้าได้เห็น เจ้าแล้ว ใจระกำ
    เขาช่างทำ ไม่รักเจ้า หรืออย่างไร

เจ้าถูกห้อย ลอยคอ อยู่ปานนั้น
    คงทุกวัน เขาคนนั้น ที่ผลักไส
    ข้าได้เห็น ตัวเจ้า ข้านี้ยังน้อยใจ
    ยามรถไหล รถเหวี่ยง เจ้าโคลงเคลง

หากมาวาง หน้ารถ น่ารักออก
    แต่กลับรอก ห้อยท้าย ข้าเลยเพ่ง
    อยากจะร้อง ออกไป ให้เป็นเพลง
    ทำไม ทำไม ถึงทำ กับฉัน ได้....

... สงสารจริงตุ๊กตา ห้อยท้ายรถ...(ความเห็นส่วนตัวครับ)...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

สงสารเหลือเกิน...

สงสารเหลือเกิน...สงสารเหลือเกิน... โห... ที่ใหนได้เจ้าตุ๊กตานี่เอง
    น่าสงสารจริงๆด้วยแหละเนอะ...:l-

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ชาตินี้บุญน้อยด้อยวาสนา
    เป็นได้แค่ตุ๊กตาห้อยหน้ารถ
    หัวถูกห้อย ลอยคอ ล้อร่อนลม
    ใจขื่นขม ทุกข์ ระทม
    หากแม้ชาติหน้าฉันได
    ขออย่าได้เกิดมาเป็นเช่นตุ๊กตาหน้ารถเลย คิคิคิคิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์

ขอบคุณสาวๆ ที่คอมเม้นท์และให้แรงใจ ทุกคนเลยนะครับ
    ขอให้มีความสุขปีใหม่ที่จะถึงนะครับ.

เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม