หัวข้อ: คิดฮอดสาวเกี่ยวข้าว...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ คิดฮอดสาวเกี่ยวข้าว...

พวกผมทหาร ก็เกี่ยวข้าวเหมือนพี่ๆ น้องๆ นะครับ
    ตามโครงการปลูกข้าววันแม่ เกี่ยววันพ่อ ....

คิดฮอดสาวเกี่ยวข้าว...

คิดฮอดสาวเกี่ยวข้าว...

หลับตาง่ายทั้งที่ใจยังคิดถึง
    ยังคำนึงเกินใดเพราะใจยังห่วงหา
    หลับตาได้แต่ใจนั้นกลับนำพา
    หัวใจที่ห่วงหาจะหลับนั้นไม่ง่ายเลย

.............................................

ขอถามข่าวสาวนาเก็บเกี่ยวข้าว
    เป็นอย่างไรน้องสาวสบายดีไหม
    อย่าได้เหนื่อยได้ท้อของส่งเป็นแรงใจ
    ถึงทั่วไทยทั่วแคว้นทุ่งรวงทอง

ใจอยากมาช่วยน้องเกี่ยว
    ใช่มาเที่ยวแต่ใจนี้อยากจอง
    วาสนาไม่ถึงเจ้าหรือได้แค่แอบมอง
    ใจของน้องพอว่างไหมให้พี่ชาย ...

.............................................

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=446s2[/wma]
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    กะเป็นตาคิดฮอดอยู่ดอกเนาะจ้า เกี่ยวข้าวไปนำ ได้คุยสาวไปนำว่านิ อิอิ
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    อยากไปเกี่ยวข้าว ใกล้ๆผุบ่านทหารเด้ ฮ่าๆๆ

อยากจอบฟังเพิ่นจีบกันจ้า พะนะข่อยกะดาย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    ทบ.๒ ลูกอีสาน สู้ๆ ลูกผู้ชายชาติทหารต้องสู้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ผู้ใหญ่คือบ่ลงมาเกี่ยว เอาเปรียบเด็กน้อย โพดดอก หัวหน้า เอ้ย ...5555

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ขออนุญาตเพิ่มเติม ลุยด้วยกันครับ อยากให้น้องๆ มีภาพครับ ตั้งแต่นายพล ถึงน้องๆพลทหาร
    คนสุดท้ายครับเราลุยด้วยกัน... เกี่ยวเถอะนะแม่เกี่ยว...555++

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เกี่ยวเอาไปใส่เล้าทางได๋ละครับ ถ้าบ่มีเล้าใส่เอามาให้ผมขายเด้อ5555
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ EMPTY ROOMS
    หยากไปช่วยทหารเกี่ยวข้าวเด้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    บ่ได้เกี่ยวข้าวนานแล้วจ้า สมัยนี้บ้านใช้รถดูดเกี่ยวออกมาเป็นเม็ดเลยจ้า 555+
    อยากเอาน้ำไปเชิร์ฟบ่าวทหารเด้เนาะ จีบพร้อมล่ะ555+