หัวข้อ: เพลง ผู้บ่าวคนเดิม

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    สูตรน้ำเผิ่งผสมบักนาวเฮ็ดให้เสียงดีคักเนาะครับ ท่าน วมต. แต่กี้ผมแนะนำให้ยายหนูเลากินแต่น้ำค้างยอดหญ้า กับซ้อมร้องใส่โอ่งมังกร อิ อิ

Banned

บล็อก
    4
    ม่วนขนาด.... ขอเป็นกำลังใจให้อ้ายบ่าวคนเดิมและทีมงานเด้อจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    ท่าน วมต.เผิ่นเสียงดีน้อค่ะ ฮ้องเพลงม่วน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    thedon //สูตรน้ำเผิ่งผสมบักนาวเฮ็ดให้เสียงดีคักเนาะครับ ท่าน วมต. แต่กี้ผมแนะนำให้ยายหนูเลากินแต่น้ำค้างยอดหญ้า กับซ้อมร้องใส่โอ่งมังกร อิ อิ
    ---------------

หำบี้ //ยายก้าวขึ้นมาเป็น เดอะสตาร์กะย่อนออกไปเลาะยาดกินน้ำค้างแข่งกับแมงจี้หรีด/จี่โป่ม คักๆ โพดเว่ยพี่เลี้ยงกะดาย ปล่อยนักร้องเถ่าออกไปหากินเองงูหละสิกัดตาย ปานนั่นกะยังสู้ออกหาเลียกินทุกเช้ามืดยุแหมะ ย่านเฮ็ดให้ครูเพลงเผิ่นขายขี้หน้าจ้า
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    คนอุบล...ยอดเยี่ยม ครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนบ้านบ้าน; 22-11-2010 at 09:16.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    สุดยอดเลยจ้า อ้ายบ่าวคนเดิม เวปมาสเตอร์ อัลบั้มคลอดเมือ่ไหร่น้องแอนขอ 2เด้อจ้า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฮ่วยสมกับเป็นพระเอกหมอลำเก่าอีหลีตั๊วะเนี่ย กรี๊ด ๆ ๆ ๆ นี่ขนาดปล่อยของยังบ่เบิ๊ดเด้นี่

สุดยอดครับ คำร้อง-ทำนอง-ดนตรี-เสียงร้อง-คนร้อง กรี๊ด ๆ ๆ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ไก่น้อย
    ป๊าดดดดดด ๆๆๆ สุดยอดๆๆๆ เสียงดีอิหลี สมกับที่รอคอยมาดน

ขออนุญาตต้องฉายาแน่เด้อจ้า นักร้องขวัญใจสาวแก่ แม่หม้ายแห่งเมืองอิสาน ชาญน้อย เมืองอุบล ฮิ้ววววววว จับมือแน่อ้าย ฮ่าๆๆ
    :l-ฉายานี้ช่างเหมาะสม...แค่ได้ฟังท่อนแรกก็ตะลึงในน้ำเสียง..โอ้โห้...
    อย่างนี้สาวแก่แม่หม้ายจะอดใจ..ไม่ปลื้มไหวหรือ..ถ้าใจพี่นิไม่สลายซะก่อน..ก็คงละลายกับเสียงอ้ายบ่าวนี้ละมั่งน้องไก่น้อย...หยอกเล่นเด้อจ้า...:l-
    ขอบคุณมากคะ:*-กับทีมงานและเป็นแรงใจจากคนไกลบ้านจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    สมกับพี่น้องไปให้กำลังใจหลายอิหลีเนาะครับอ้าย
    ว่าแม่นมืออาชีพเพิ่น้องเลยแหมะฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ม่วนๆๆๆครับ เนี้อเพลงกะดี เสียงกะดี....เชียร์อุบลไว้ก่อน 5555

Tags for this Thread