หัวข้อ: ลาก่อนความรัก

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ลาก่อนความรัก

จากคนที่เคยมีความเชื่อมั่นในความรัก เคยศรัทธาในความรัก เคยคิดว่าความรักเป็นสิ่งสวยงาม เป็นพลังที่จะสามารถบันดาลให้ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยพลังรักนี้ แต่แล้ววันหนึ่ง ความรักที่เคยศรัทธา คนรักที่เคยเทิดทูนบูชา ที่เคยสัญญามอบชีวิตไว้ให้ เคยบอกว่าเราจะไม่ทิ้งกัน แต่ทั้งหมดกับพังทลาย จากคนนี้ที่เคยเชื่อมั่นในความรัก วันนี้หมดแล้วซึ่งศรัทธาเหล่านั้น ขอพระแม่คงคาที่หล่อเลี้ยงชีวิตลูก จงพาความรักที่ลูกเคยมี ความทุกข์ทรมานที่ลูกได้รับ ความเศร้าโศกเสียใจที่ลูกพบพาน ไปจากชีวิตลูก ต่อไปขอให้ลูกมีแต่ความสุข อย่าได้พบได้เจอดั่งเช่นที่เคยได้เจออีกเลย

กระทงที่น้องอี๊ทตั้งใจทำสุดฝีมือเลยค่ะ

ทำในห้องแลบจ้าเพราะขึ้นเวร คิคิ ดีน้าที่ไม่มีคนไข้

พับดอกบัวใส่ลงไป ยังกะนางนพมาศในสมัยพระร่วงเจ้าเชียว

ใบตองใบสวยบรรจงปราณีตเพื่อกระทงอันสวยงาม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เอาความขมขื่นไปทิ้งคงคาบ่จ้า ป๊าดท่านั่งเฮ็ดกระทงแมะ กรี๊ด ๆ

Banned

บล็อก
    4
    ป๊าดดดน้องอี๊ท คือมีความพยายามแท้....

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนบ้านใกล้

แด่หญิงชายคู่นั้น

กระทงสวยค่ะ ชื่นชมในความตั้งใจของน้องอี๊ท การอธิษฐานแบบนี้ได้ผลค่ะบ่ว่าสิเป็นเทศกาลลอยกระทงแบบนี้ หรือทุกครั้งที่เฮาทำบุญหรือสวดมนต์ไหว้พระแล้วแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวร วิธีนี้พี่เคยใช้ได้ผลมาแล้วเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ทุกมื้อนี้พี่บ่มีความขุ่นเคืองหยังในใจแล้วค่ะ มีแต่ความสงบร่มเย็น สุขสันต์วันลอยกระทงค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนบ้านใกล้; 21-11-2010 at 21:46. เหตุผล: แก้ไขฟอร์นค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    พี่สาวจะลาไปไสจ้า ความรักนี้เป็นสิ่งที่งดงามจ้า ถึงจะเจอสิ่งที่ร้ายในอดีต

แต่อนาคตความรักยังสวยงามเสมอจ้ามีความสุขในรักค่ะ

สิ่งไหนบ่ดีกะเอาโยนลงเลยจ้า ชะใจดีกว่าลอยจ้า555+ สงสัยน้องจะได้ลอยไปนำกระทงสิ่งบ่ดีพะนะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ
    ความรักไม่เคยทำร้ายใคร คนตังหากที่ทำร้ายกันเอง

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    งามจ้าน้องอิ๊ท เฮ็ดกับข้าวก็ตาแซบกระทงก็งาม
    ความรักเป็นสิ่งที่ดีจ้า ขอให้พบรักที่ดีกว่าเดิมน๊าจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    คิดเสียว่า เขาไม่ใช่ของเรา
    แต่เขาทำอะไร กับเราไว้
    เขาก็คงได้รับสิ่งนั้นกลับจ้า
    น้องสาวพี่ สู้ สู้ นะคะ
    พี่สาวเป็นกำลังใจให้

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    มื้อคืนเอื้อยไก่กะอธิษฐานให้โรคภัยไข้เจ็บลอยหนีไปกับสายแม่น้ำ ปรารถณาเอาแต่ความรัก ความดี เข้ามาใส่เจ้าของและครอบครัว ส่งใจไปเป็นกำลังใจให้น้องอิ๊ทคือเก่าเด้อจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    เป็นกำลังใจให้เด้อจ้า...เข้าใจเอื้อยหล๊าย หลาย...

Tags for this Thread