หัวข้อ: คนที่ถูกทิ้ง..........

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    เอาความทุกข์ ความขมขื่น มาทิ้งแม่น้ำมูลก็ได้นะคะ

คนทางนี้ยินดีต้อนรับ ซับน้ำตาจ้า

รักตัวเองดีกว่าไปรักคนที่ไม่รักเราค่ะพี่เจี๊ยบจ๋า

เข้มแข็ง อดทน ให้เวลาเป็นเครื่องรักษาจิตใจ ดีที่สุดแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonsurin; 24-11-2010 at 18:53.

อิสระ เสรี เสมอภาค

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    พี่สาวคนสวย..........เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    ประสบการณ์สอนคนให้เข้มแข็ง ทำให้เรารู้จักสุขและทุกข์ เมื่อพานพบประสบเจอ
    แล้วก้อจะเป็นสิ่งที่เตือนความจำว่าครั้งหนึ่งเราเคยเจอมาแล้ว และเมื่อพบกะเหตุการณ์
    นี้อีกเราก้อจะรู้สึกเฉย ๆ และ เฉื่อยชาไม่รู้สึกเจ็บปวดอีกต่อไป

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ถ้าเป็นผู่ข่านี้เห็นท่าบ่อดีแน่ถิ่มเขาก่อนโลด ก่อนสิถืกถิ่ม 5555...เว่าเล่นดอกครับ บัดเทื่ออิหลีกะย้านได้นั่งไฮ่คือกันละ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ อิ่มอัมพร
    บางอย่างมันกะหนีบ่พ้นดอกจ้า พี่เจี๊ยบ
    บางครั้งความเจ็บมันเข้ามาเยือน จิฟังเพลง สินั่ง สินอน
    มันกะคิดถึงแต่เรื่องเก่าๆ เพลงที่เคยฟังนำกัน มันกะปานเข็มแทงใจ
    เลือดไหลซิปๆจ้า มันบ่ออกมาข้างนอกแต่มันค้างอยู่ข้างใน
    บางทีกะคิดถึงเหตุและผลที่เฮากำลังเฮ็ดลงไป ผลรับสิออกมาจังได๋
    สุดท้าย เลือกคำว่าเจ็บ เก็บไว้คนเดียวจ้า
    สู้ๆจ้าพี่เจี๊ยบ นางน้องยังอยู่
    บ่มีไผฮักเฮา เท่าตัวเฮาเองจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อิ่มอัมพร; 02-12-2010 at 16:16.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ถูกทอดทิ้งเดียวดาย ไร้ซึ่งคนเคยรัก

ช่างร้ายนัก คนเคยรัก เคยผูกพันธ์

มาทิ้งกันใ้ห้ิอยู่ แสนโดดเดี่ยว

ไร้ซึ่งแลเหลียว จากเงาใจที่เคยมี

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ถ้าไม่รัก..ทำไหมต้องแสร้งแกล้งรักกัน
    รักเพื่อหลอกมาบอกฉันทำไหม...
    รู้บ้างไหม....ว่าคนที่มีใจรักและภักดีให้
    ชีวิตที่ตายทั่งเป็นมันแสนปวดร้าว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สาวสกลจ้า
    ................แวะมาเป็นกำลังใจจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ Baimon
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังผิดหวังหรือบ่ประสบความสำเร็จในเรื่องต่างๆค่ะ
    ใกล้เข้าปีใหม่แล้วเดี๋ยวเรื่องใหม่ๆกะสิเข้ามาในชีวิตเฮาเรื่องเก่าๆที่บ่ดีกะจะเลือนลางจางหายไป
    ขอให้ทุกคนเข้มแข็งเข้าไว้สู้กับปัญหาต่างๆ ด้วยกำลังใจที่เปลี่ยมล้นจากบ้านมหา
    สู้ๆค้าพี่เจี๊ยบ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    สุขแท้น้อกับการหลายใจ

เราล้ม บ่นานแล้วเราจะยืนได้ แล้วยิ้มได้อย่างมีความสุขจ้าสักวันหนึ่ง
    เข้าใจดีจ้า มีเสียใจบ้างเสียใจให้พอกับสิ่งที่เขาทำให้เราเจ็บปวดทรมานจิตใจแค่ไหน
    แล้วกะขอบคุณหลายๆที่สอนเรื่องทรมานแบบนี้ให้

เป็นบทเรียนที่บ่มีในตำราเจ้าเป็นคนสอนความเศร้า ร้องไห้ ให้ข่อย แล้วกะขอบคุณหลายที่ทำให้ข่อยเข้มแข็งขึ้น นับว่าเจ้ามีพระคุณหลายๆๆๆ