หัวข้อ: ตรวจคำตอบ Differentiate จากเว็บคณิตศาสตร์

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ตรวจคำตอบ Differentiate จากเว็บคณิตศาสตร์

ตรวจคำตอบ Differentiate จากเว็บคณิตศาสตร์

คณิตศาสตร์ ง่ายมากที่จะค้นคว้า และตรวจสอบคำตอบ
    ว้าว....อ่านเรื่องนี้ค่อยๆๆ กระซิบบอกต่อกันนะคะ
    ทางนี้แอบใช้มานานแล้ว...แฮ่ะๆๆ ชนิด ลูกศิษย์งง
    ว่าครูอะไร คิดเร็วปานลิงเลย ....อิอิ…เอิ๊กกกกกกกก

นักเรียนที่เรียน คณิตศาสตร์ ควรรู้จักเว็บนี้นะคะ

ชื่อเว็บ นะคะ

โค้ด PHP:
    http://www.quickmath.com/ 

ซึ่งงสามารถทำอะไรได้อย่างคาดไม่ถึงเลยเชียวละ

ซึ่งจะมีส่วนของ ทางด้านซ้ายมือ ที่ค้นหาคำตอบได้เป็นเรื่องๆๆ ดังนี้ค่ะ

Algebra

• Expand
    • Factor
    • Simplify
    • Cancel
    • Partial Fractions
    • Join Fractions

Equations

• Solve
    • Plot
    • Quadratics

Inequalities

• Solve
    • Plot

Calculus

• Differentiate
    • Integrate

Matrices

• Arithmetic
    • Inverse
    • Determinant

Graphs

• Equations
    • Inequalities

Numbers

• Percentages
    • Scientific Notation

ที่เจ๋งที่สุดทุกเรื่อง ค่ะ

เริ่มเรียนแคลคูลัสกันเลยค่ะ
    สามารถค้นหาตรวจสอบคำตอบที่น้องๆๆ
    ทำเสร็จได้ถูกต้องและแม่นยำมากๆๆ ภายใจไม่ถึง 30 วินาทีค่ะ

ตอนที่ 1 การหา Differentiate

1 ใส่ โจทย์ ที่ช่องโจทย์ Differentiate
    2 ให้ตรงกับ ตัวแปร with respect to
    3 กดปุ่ม Differentiate
    4 รอไม่ถึง 1 วินาที แอ่นแอนแอ้น....โช๊ะ ได้คำตอบเลย

ตัวอย่างจ้า

เห็นไหมคะ เทคโนโลยี สบายบรื๋อแบบนี้ ....อะจ้า

คราวนี้ให้นักเรียนตั้งโจทย์เอง และตรวจสอบคำตอบเอง
    ครูดูแลและตรวจสอบความเข้าใจ วิธีการของนักเรียน
    และคอยอำนวยความสะดวกได้สบายบรื๋อ....แบบไม่ต้องยุ่งยากสมองเลยค่ะ

คุณพ่อ คุณแม่ มีโอกาสดูแลลูก ตรวจสอบการทำงานของลูกก็ได้นะคะ

อ้อ เครื่องหมายจ้าเครื่องหมาย

* = คูณ
    / = หาร
    ^ = ยกกำลัง
    + = บวก
    - = ลบ

ค่ะ.....จบตอนแล้วจะพบตอนต่อไปจ้า

สองวันนี้สนุกกับคณิตศาสตร์ค่ะ มันก็น่าสนุกมากนี่นา....แม่นบ่จ้า

เห็นไหมคะ ว่าฝรั่งอำนวยความสะดวกมากๆมายเลยจ้า

ครูไทยหัวใจไอที ก็สบายๆๆ แบบนี้แหละค่ะ

พบตอนใหม่นะคะ ตามอารมณ์คนโพสต์จ้า.....เอิ๊กกกกกกกกกก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonsurin; 25-11-2010 at 14:16.

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    เอาไปเลย ชำนาญการพิเศษ หรือได้แล้ว ที่เป็นผู้ใฝ่ศึกษาค้นคว้ามาเป็นวิทยาทานให้กับทุกๆคน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    เป็นผู้ใฝ่ศึกษาค้นคว้ามาเป็นวิทยาทานให้กับทุกๆคนเด้อครับเด้อ...

จะแนะนำเทวดาก่อนนา

:*-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ภูเบตร์
    มีโจทย์คณิตศาสตร์ มาฝากคุณครูคนสวย
    และเพื่อนๆ ไทบ้านมหาครับ ....
    ตั้งใจฟังนะ...อิอิ

ฉันมีอายุ 2/5 ของอายุของคุณพ่อและคุณแม่รวมกัน ถ้าคุณพ่อมีอายุ 54 ปี และอายุมากกว่าคุณแม่ 13 ปี...
    ฉันมีอายุเท่าไร....?

"ฉัน"ในที่นี้ไม่ใช่ภูเบตร์นะครับ...

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    เคาะหาจากกูเกิล ที่เจ้าของนำเสนอผลงานจ้า

คำตอบคือ 38 ปีจ้า

อิสระ เสรี เสมอภาค

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    คณิตศาสตร์ เป็นอะไรที่ไม่ชอบเอามาก ๆ เลย หัวไม่ให้ พยายามแล้วแต่หัวมันไม่รับ เกรด 1 กรด 2 ตลอดเลย ยอมรับว่าเวลาเรียนคณิตศาสตร์แล้ว ทรมานใจมาก เพราะมันไม่รู้เรื่อง เหอๆๆ

Tags for this Thread