ไม่ทราบว่า บอร์ดนี้มีท่านสมาชิกนำเสนอไปแล้วหรือยัง
ตามปกติพริ้นเตอร์เกือบทุกยี่ห้อใช้ไประยะหนึ่งจะมีข้อความ
เตือนที่ซับหมึกเต็ม พริ้นไม่ได้ ไฟจะเตือนกระพริบประมาณนั้น

จริงๆ แล้ว ที่ซับหมึกไม่ได้เต็มแต่อย่างใด คือผมก็เข้าใจตามนั้น
ถอดตัวที่ว่าไปซักจนสะอาด ประกอบเข้าที่เดิม ก็ยังเตือนเหมือน
เดิม ที่จริงมันเป็นเทคนิกกินเปล่าของ บ.ผู้ผลิต เมื่อเข้าศูนย์อย่าง
น้อยต้องจ่ายเงินสองสามร้อยบาทแล้ว ปัญหานี้แก้ได้โดย
(Google) ซึ่งจะมีโปรแกรมเคลียร์ซับหมึกเกือบทุยี่ห้อ ครับ...

แต่ผมขอแนะนำ อันนี้แก้ได้ระดับหนึ่ง(หมายถึงได้เล็กน้อยครับ)
คือเปิดเครื่องแล้ว กดปุ่มออนแช่ ถอดปลั๊กไฟ แล้วเสียบปลั๊ก แล้ว
ปล่อยมือจากปุ่มออน ทำหลายๆ ครั้ง น่าจะประหยัดเงินได้นะครับ
ลองทำดูครับ....