หัวข้อ: ซับหมึกเต็ม...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ ซับหมึกเต็ม...

ไม่ทราบว่า บอร์ดนี้มีท่านสมาชิกนำเสนอไปแล้วหรือยัง
    ตามปกติพริ้นเตอร์เกือบทุกยี่ห้อใช้ไประยะหนึ่งจะมีข้อความ
    เตือนที่ซับหมึกเต็ม พริ้นไม่ได้ ไฟจะเตือนกระพริบประมาณนั้น

จริงๆ แล้ว ที่ซับหมึกไม่ได้เต็มแต่อย่างใด คือผมก็เข้าใจตามนั้น
    ถอดตัวที่ว่าไปซักจนสะอาด ประกอบเข้าที่เดิม ก็ยังเตือนเหมือน
    เดิม ที่จริงมันเป็นเทคนิกกินเปล่าของ บ.ผู้ผลิต เมื่อเข้าศูนย์อย่าง
    น้อยต้องจ่ายเงินสองสามร้อยบาทแล้ว ปัญหานี้แก้ได้โดย
    (Google) ซึ่งจะมีโปรแกรมเคลียร์ซับหมึกเกือบทุยี่ห้อ ครับ...

แต่ผมขอแนะนำ อันนี้แก้ได้ระดับหนึ่ง(หมายถึงได้เล็กน้อยครับ)
    คือเปิดเครื่องแล้ว กดปุ่มออนแช่ ถอดปลั๊กไฟ แล้วเสียบปลั๊ก แล้ว
    ปล่อยมือจากปุ่มออน ทำหลายๆ ครั้ง น่าจะประหยัดเงินได้นะครับ
    ลองทำดูครับ....
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    เอ่า ติครับ ขอคุณหลายๆครับ ล่าสุดผมไปเปลี่ยนมาอาทิตย์หวั่งหั่น200บาทครับ เดี๋ยวเทื่อหน้าสิลองเบิ่งครับ
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ขอบคุณครับอ้าย เพิ่งสิรู้คือกันอิอิอิ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    ขอบคุณครับอ้าย สำหรับความรู้ใหม่ๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    อืมมม..ความรู้ใหม่อีกแล้วจ้า..ทางนี้พอไฟเตือนยามได๋ยกเข้าศูนย์บาดนั่นเลยแมะจ้า..ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆจ้า..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    ขอบคุณหลายๆครับ....สำหรับความรู้ใหม่...ที่ทันสมัย
    :*-:b-b

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หล่อซวดลวดขี้มูกกื้ดอืดลืดเล็มเหล
    ขอบคุณครับ
    สามารถงานใด้ระยะหนึ่งคืออ้ายเพิ่นว่าครับ
    ปริ้นเตอร์จะมีหลายรุ่นและหลายยี่ห้อครับ กะจะแยกเปน
    - เลเซอร์เจท ( คือใช้หมึกผง )
    -อิงเจท ( เปนหมึกแบบนํ้าครับ )
    แล้วจะมีวิธีแก้ซับหมึกเต็ม สำหรับ ยี่ห้อ epson
    จะมีโปรแกรม เคลียร์ซับหมึกครับ หรือใช้วิธีการกด แบบที่อ้ายว่า
    ( อิอิ ผมเองกะซ่อมมาหลายปียุครับ ) 5555 พอใด้มีเงินซื้อข้าวกิน
    เด๋วจิหาวิธีแก้ด้วย โปรแกรม แระด้วยการรีเซ็ตมาให่ครับ
    ( เหอๆๆๆหลังๆๆมานี่บ่ค่อยมีเคี่ยงปริ้นมาซ่อม ย้อนเคี่ยงปริ้นสุมื่อนี่ถืกคัก )
    จำบ่ค่อยใด้ เด๋วต้องหาใน HDD ของผมก่อนครับ หุหุหุ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    บ่าวจัยว่าถ้าสิเอาไปซ่อมไสกะเอาไปเด้อครับ...แต่ขอร้อง.....อย่าเอาไปหาบ่าวเจ๊คเด็ดขาด

ถ้า.....ท่านบ่อมีเหล้าไปพร้อม...555

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy
    เครื่องปริ้นทุกรุ่น มันมีบอกตลอดเด้อครับ ผมอยู่ร้านถ่ายเอกสาร ปริ้นงาน เครื่องปริ้นเต็มร้านเลยครับ ปัญหาค่อนข้างหลาย ถ้าเฮาบ่อฮู้อาจสิถืกกินเปล่า 200-300 บาทเลยครับ สำหรับแคนนอนมันมีโปรแกรมเคลียซับหมึกครับ เอฟสันมีวิธีเซ็ทเครื่องปริ้น ของผมเจอบ่อยเลยครับ แต่สบายๆเพราะว่าเคลียเอง แต่รุ่นอื่นบ่อรู้ เพราะว่าบ่อเคยไซ้ ที่แน่ๆคลิก2-3ที ครับเฮ็ดเอง ถูกกว่าไปส่งร้านครับ (กินเปล่าเฮาเห็นๆ)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ GROOPPY
    ขอบคุณหลายๆๆครับ เป็นประโยชน์อย่างยิ่งครับ