หัวข้อ: เพลง น้ำใจสาวดอย แก้ ต.ช.ด ขอร้อง

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

เพลง น้ำใจสาวดอย แก้ ต.ช.ด ขอร้อง

..บังเอิญได้เจอกับเจ้าตัว ต้นฉบับแท้ๆตัวเป็นๆครับ..วันนี้บ่าวข้าวจี่ได้มีโอกาส เรียบเรียงดนตรีใหม่ให้เธอ นะครับ เธอร้องเพลงนี้ไว้ตอนอายุ 15 ปี ตอนอยู่วงผ่องศรี วรนุช ใหม่ๆ ...ตอนนี้เจ้าตัวก็จะ 60 ขวบแล้วหละครับ..
    เพลงนี้ร้องแก้ ต.ช.ด ขอร้อง ของ เพชร โพธาราม ครับชื่อเพลง น้ำใจสาวดอย
    ขับร้องโดย ทรายทอง ณ โคราช เดี๋ยวส่วนที่บ่าวข้าวจี่กำลังเรียบเรียง รีมิกซ์ใหม่ เสร็จเมื่อไหร่ จะนำมาให้ฟังนะครับ...ตอนนี้ฟังต้นฉบับไปก่อนนะครับ....

[MUSIC]http://www.file2go.com/mrun.php?me=418s3[/MUSIC]

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    .

ผมหละมักเพลงเก่าๆแบบนี้หละท่าน.. เจ้าของกระทู้กะเฒ่าเติบแล้วเนาะเบิ่งซง หาขุดมาตะไสบุ...555

...รูปเพิ่นกะคือบ่ถ่ายมาให้เบิ่งแน เป็นผุจั่งได๋...

.

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    อ้างถึง...คุณครูโพงผมหละมักเพลงเก่าๆแบบนี้หละท่าน.. เจ้าของกระทู้กะเฒ่าเติบแล้วเนาะเบิ่งซง หาขุดมาตะไสบุ...555

...รูปเพิ่นกะคือบ่ถ่ายมาให้เบิ่งแน เป็นผุจั่งได๋...

มื้อวานก่อน สิถ่ายรูปเพิ่น ขอแต่งหน้าก่อนจังสิยอมถ่ายวาซั่น..เอาเป็นว่ามื้อมาใส่เสียงเพิ่นสิแต่งมาจากบ้าน พะนะ ฮ่า

จั่งได๋กะน่าฟัง เพราะว่า เป็นอมตะดี เยี่ยม สุดๆ