หัวข้อ: ประท้วง แบบว่า ขาดกิ๊ก....แล้วขาดใจ…5555

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

ประท้วง แบบว่า ขาดกิ๊ก....แล้วขาดใจ…5555

ประท้วงแบบว่า ขาดกิ๊ก....แล้วขาดใจ…5555

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=554s2[/wma]

เป็นตางักงักงิกงิก
    งุงุงิงิงักงัก
    ทุกวันเห็นเธอออนไลน์รักรัก
    วันนี้หมดรักเพราะงุงิงุงิ

ไม่เห็นเธอออนไลน์เลยไม่ได้ทัก
    นะจ๊ะที่รักไม่ทักเพราะงุงุงิงิ
    ทุกทีแอบดูเธอชิมิชิมิ
    วันนี้เธอหายก็เลยอึกอึกอักอัก

เราเลยต้องเศร้าแบบงิงิงุงิ
    แอบดูงุงิชิมิอึกอึกอักอัก
    ก็เลยเซ็งอะอะ
    ไม่รู้จะเจอเธออีกไหมชิมิ ชิมิ

เหี่ยวใจให้หงอยงุงิงุงิ
    เหงาเลยชิมิชิมิงุงิงุงิ
    ขาดเธอฉันเลยหวิบหวิบ
    เหงาจังชิมิชิมิงุงิงุงิ

ขอร้องให้เห็นออนไลน์หน่อยนิ
    อย่างุงิงุงิชิมิชิมิ
    เอาไปแล้วเฝ้าคิดถึงแต่กิ๊ก
    หายากนะซิชิมิชิมิ

....เหงาจัง...กิ๊กไปไหนกันหมด...เฮ้อ....เศร้า...

.............................................

ขอจ่มแหน่เด้อจ้า
    ไม่เห็นเพื่อนออนไลน์ จักจะไปทางไหนดอกจ้า
    ประท้วงๆๆๆๆ แบบนี้ต้องงึกๆๆงักๆๆๆๆ
    ก็มันเหงานี่ คือวังเวงวังเวง เหว่าว้า อะไรนี่แหละจ้า

.............................................

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonsurin; 30-11-2010 at 18:24.

อิสระ เสรี เสมอภาค

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    งานนี้มียาว ๆ แน่เลยหล่ะค่ะ ต้องส่งข่าวสารทางไหนหล่ะ
    เขาไม่ออนไลน์ คงต้องนั่งมองแล้วจินตนาการแล้วหล่ะค่ะ
    ว่าระหว่างที่มอง ก้อคิดไปด้วยนะคะ ขอให้เขาหันมามอง
    เราบ้าง เวลานี้ เราเหงา เราคิดถึงเขามาก สักวันเขาคงได้
    ยินเสียงเรียกของเราหรอกค่ะ รุ้งเป็นกำลังและเอาใจช่วย
    ให้เขาคนนั้นหันมานะคะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    ...โอ๊ะโอ๋กลับมาแล้วจ้า งึกงึก ง่อกง่อก
    หายไปหลายวัน เพราะทำแต่งาน งกงก งกงก
    บ่ได้ออนฯ ใจมันหวั่นไหว จ๊กม๊ก จิ๊มิ๊
    ไม่ได้งุงิ จิ๊จ๊ะ ใจจะขาด จึ๊กจั๊ก...แฮ่แฮ่

....ไหนหันมายิ้ม ยิบยับ ให้ใจย้วย
    มะมาเล่นคำทวย ให้คึกคัก ให้ใจมันคึกคัก
    อย่ามัวทำหน้านิ่ว ยึกกะยัก ยึกกะยัก
    ยอมให้หมดเพราะเรอแต่ทัก ...เพราะฮักแต่เทอร์.....

Tags for this Thread