หัวข้อ: ประเพณีแข่งขันเรือพายประจำปี2553

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ประเพณีแข่งขันเรือพายประจำปี2553

วันนี้ที่เทศบาลตำบลเกษตรสมบูรณ์ อำเภอเกษตรสมบูรณ์ จังหวัดชัยภูมิมีกาจัดการแข่งขันเรือพายประจำปี 2553 ณ บริเวณท้องน้ำพรมแม่น้ำสายหลักที่หล่อเลี้ยงชีวิตคนเกษตรสมบูรณ์มาตลอด คุ้มต่างๆส่งฝีพายลงแข่งขันกัน โรงพยาบาลเกษตรสมบูรณ์ ไม่น้อยหน้า เอาเป็นว่า พี่น้องทำอะไรทำด้วยหมด อิอิอิ (แพ้ชนะเป็นเรื่องของเกมกีฬา)
    มาชมภาพบรรยากาศ ฝีพายไม่มีย่นระย่อ ต่อลมหนาวที่พัดโชยมากันเลยค่ะ

ณ ลานน้ำพรม ท่าน้ำคุ้มแจ้ง
    ประเพณีแข่งขันเรือพายประจำปี2553

ชิงถ้วยพร้อมเงินรางวัลมากมาย

ทีมโรงพยาบาลเกษตรสมบูรณ์ ไม่ถนัดในการจ้ำเท่าไหร่ ถนัดในการจิ้มเข็มให้คนไข้ ก็เลยแวะเก็บผักบุ้งและหน่อไม้ตามตลิ่ง...

แถมด้วยมวยทะเลน่ารัก น่ารัก จากน้องๆ (น่ารักดีค่ะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวบ้านแต้; 02-11-2010 at 17:49. เหตุผล: แก้ไขรูปค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    หลังน้ำลดกะแข่งเรือ ดีเนาะ ชัยชนะจงมีแด่ทุกคนคับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    มีมวยทะเลด้วย แต่่น่าเรียกว่ามวยอะไรดีน้า ฮิฮิ

ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาสดีดีครับผม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

ความเยือกเย็น

น้ำลดแล่วตี่น้อทางเกษตร มาเล่นกันม่วนแถ่ะ :l-

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    มีมวยทะเลด้วย แต่่น่าเรียกว่ามวยอะไรดีน้า ฮิฮิ

ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาสดีดีครับผม
    มวยหยังดีฮึอ้าย "มวยน้ำพรม" ดีบ่ เน๊าะ

ตอบคุณเมษา ตอนนี้ทางเกษตรสมบูรณ์ น้ำลดแล้วจ้า ข้าวลังทุ่งกะได้เกี่ยวแล้ว
    คิดยากสิได้เกี่ยวข้าวลุยน้ำ เว้ามาแล้ว หน่าววววววววววว

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แข่งเรือแข่งพายแข่งได้ แต่แข่งบุญวาสนาบ่ได้น้อครับ อิอิ

Tags for this Thread