หัวข้อ: พรุ่งนี้เราจะทำยังไงค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ น้องไอซ์

คำถาม และรอคำตอบ พรุ่งนี้เราจะทำยังไงค่ะ

มื่อนี่เป็นเหงาๆจังได๋กะบ่ฮู้จ้า ได่ฟังเพลงๆหนึงเพิ่นว่า(if tomorrow never come)
    ถ่าบ่มีมื่ออื่นสิเฮ็ดจังได๋เพิ่นว่า พรุ่งนี้เราจะทำยังไงค่ะ จักแม่นแปลถืกบ่ดอกจ้า กะมานั่งคิดบาดนิเฮาคือมายุไกลบ้านไกลพ่อไกลแม่แท่นอ
    สิเฮ็ดแนวได๋สิถอยกะถอยทันได่สิย่างไปทางหน้ากะคือหนามหลายแท่ชีวิตเฮามาเป็นแนวนี่นอถ่าบ่มีมื่ออื่นสิเฮ็ดจังได๋ ซอยคิดแนจ้า พรุ่งนี้เราจะทำยังไงค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย น้องไอซ์; 02-12-2010 at 16:36.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ EMPTY ROOMS
    สู้ๆจ้า หย่าเพิ่งท้อเด้อไอซ์ เดี๋ยวกะพ่านไปด้วยดี

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่่าวสุดเขต
    ...ลืมเรื่องมื้อวาน แล้วมาเฮ็ดมื้อนี้ให้ดีที่สุด
    อย่าพึ่งไปคิดฮอดมื้ออื่น เหตุการณ์อาจสิบ่เลวร้ายอย่างที่คิด
    สู้ๆครับเข้าใจคนใกลบ้าน

Banned

บล็อก
    4
    บ่ว่าซิเกิดหยังขึ้น มื่อนี้ มื่ออื่น หรือมื่อใด๋ๆ ชีวิตเฮากะต้องดำเนินไปข้างหน้าเรื่อยๆ สร้างกำลังใจให้เจ้าของ เพื่อจะได้สู้ๆๆต่อปายย...:l-:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวจีดส์
    :l-บางครั้งการกังวลกะอนาคตมากเกินไป มันก้อเฮ็ดให้เฮาเป็นทุกข์ แต่ถ้าบ่คึดเลยมันก้อคือจังคนบ่มีอนาคต จักกะบ่ฮู้ซิเฮ็ดจังใด๋ดีคือกัน เอาเป็นว่าเฮ็ดมื้อนี่ให้ดีที่สุดก้อพอแล้วเน๊าะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ สู้:l-:l-

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เพลงนี้ก็เป็นเพลงโปรดของแม็กกี้อีกเพลงนึงค่ะ
    ชอบเพลง แต่ไม่ปล่อยให้เป็นไปตามเพลง

คิดไว้เสมอว่า พรุ่งนี้ต้องมีวันนี้สดใสสำหรับเราเสมอ ...
    เข้มแข็งไว้นะคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ
    ไม่ต้องทำอะไรคับ
    รอให้พรุ่งนี้มันมาถึงก่อนแล้วเราจะรู้เอง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

พบปะพูดคุย

กินอิ่มนอนหลับก่าพอหล่ะไอซ์ คิดหลายก่าประสาทกินเสียซือๆเด้

ตราบไดที่มีหม่องแชท หม่องหย่าว บ่อมีเหงา อย่าส่ะคิดหลาย

มาปูสาดเหี่ยนจองหน่าฮ่านโลด ม่วนจังหยังหนี่ :l-:1-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บางทีไม่มีทางออกให้กับชีวิตเหมือนกันครับ ไม่เจอกับใครคงไม่มีใครรู้ ต้องหยุดคิดใช้สมองและสมาธิ หาเหตุแห่งความทุกข์ เมื่อหาเหตุเจอ สุดท้ายหาหนทางแห่งความดับทุกข์ครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    อยากบอกว่า " วันนี้คุณทำดีแล้วหรือยัง? " หากคุณทำดีที่สุดแล้ว วันพรุ่งนี้ก้อต้องดีกว่าวันนี้ซิคะ
    เป็นกำลังใจให้ ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ ทางออกมีให้เลือกอยู่แล้วหล่ะจ้า ส่งกำลังใจพร้อม
    ส่งน้ำใจให้ด้วยค่ะ ไม่มีอะไรที่เราแก้ไขไม่ได้หรอก เหนื่อยนักพักผ่อนบ้างนะคะ เพื่อวันพรุ่งนี้ที่
    สดใส และเป็นวันของเราที่เราวาดหวังไว้ไงจ๊ะ 555+ ยิ้มรับวันใหม่ด้วยจิตใจที่เบิกบานนะคะ
    น้องไอซ์ มองไปข้างหน้านะ ยังมีสิ่งที่สวยสดงดงามรอเราอยู่อีกมากมายค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ขอจองในใจ; 02-12-2010 at 15:24.