หัวข้อ: ความทรงจำ ?

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ

บ้านมหาโพสต์ ความทรงจำ ?

เป็นความรู้สึกที่อยากมาเล่าให้พี่น้องได้รับรู้รับทราบบ้างค่ะ รุ้งได้มาพบเวบ บ้านมหาดอทคอม จากคำบอกเล่าของเพื่อน ซึ่งช่วงนั้นต้องทำงานดึกผู้คนเขานอนหลับกันหมดแล้ว แต่รุ้งยังต้องทำงานทำเงินอยู่แต่ผู้เดี่ยว (ก้อยอมรับว่าอยากได้ตังค์) ยามค่ำคืนเงียบสงัดมากเลย ไม่มีเพื่อนคุย พอรู้จักเวบนี้ก้อได้มีสถานที่ท่องราตรีแห่งหนึ่งที่ได้พบพี่ๆ เพื่อน ๆ มากมาย ได้พูดคุย ทุกท่านได้ส่งความสุขให้และทำให้รุ้งได้หัวเราะ ได้รับสิ่งที่มีความสุขมาก ๆ เลย เป็นศูนย์รวมความรู้มากมายเท่าที่เราจะค้นหามาใส่สมองของตัวเจ้าของเองหล่ะ เวลานี้พี่น้องบ้านมหาเพิ่มมากขึ้น มีคนใหม่ ๆ เข้ามามาก คนเก่า ๆ ก็สลายละลายหายไป เนื่องจากภารกิจส่วนตัว และอื่น ๆ อีกมากมาย บ้านมหาเป็นที่พักพิงสำหรับพี่น้องทุก ๆ ท่าน เมื่อมีทุกข์มีสุขก้อมาแชร์ มาเล่าและบอกกล่าวกัน อยากให้ทุกคนมีความสุขสนุกสนานเหมือนเมื่อวันวานที่ผ่านมา เราได้มีงานพาแลงหลายครั้งทำให้คนต่างจังหวัดที่ไม่รู้จักกันได้มาพบปะกัน ทำให้เกิดคู่รักในบ้านมหาหลายคู่ ณ เวลา ขอให้พี่น้องทุกท่านคิดถึงบรรยากาศที่พวกเราได้สัมผัสนั้น มีความสุขสนุกสนาน จากคนที่ไม่เคยเห็นหน้าได้พบ ได้พูดกันและได้กลายเป็นคู่รักหวานแหววมาแล้วหลายคู่ ความรู้สึกนี้ รุ้งไม่เคยลืมเลย ที่ได้รับน้ำใจจากพี่น้องบ้านมหาทุก ๆ ท่านที่ได้มีเมตตา ได้เป็นกำลังใจ และได้ส่งน้ำใจให้กับรุ้ง รุ้งหวังว่าทุกท่านคงจำความรู้สึกดี ๆ เหล่านี้ได้นะคะ หนักนิดเบาหน่อยอภัยให้กัน เพื่อนความสัมพันธ์อันดีงามของพีน้องบ้านมหาทุกคน ทุกปํญหามีทางออกและมีทางแก้ไข หากต้องการแก้ไขและลงมือทำไม่มีอะไรยากเกินหรอกจ้าพี่น้องบ้านมหาทุก ๆ ท่าน รักกันไว้เถิดนะ ความรักเป็นสิ่งสวยงามและเป็นสิ่งที่บริสุทธิ์ รอยยิ้ม :l-ความทรงจำ ? ทำให้เรามีชีวิตชีวานะคะ ขอให้โชคดีมีเงินใช้ร่ำรวยร่ำรวยทุกท่านค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    แมนแล้วครับ มาที่หนึ่ง กอนมูเลย ผมกะคือกันครับ ความรู้สึก วาสิเว้าหลายยูดอก เจ้าเว้ากอนข่อยเบิดแล้ว เลยบ่เว้าซ่ำดอก

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ครับผมบ้านนี้อบอวลไปด้วยมิตรภาพ เพียงท่านได้เข้ามาสัมผัส แม้ก่อนหน้านี้ยังไม่เคยได้พบเจอตัวเป็นๆ
    จนวันที่ได้เจอกันครั้งแรก อบอุ่นผูกพันธ์ มีมิตรไมตรี จากวันนั้นจนวันนี้ ไม่มีเสื่อมคลาย
    สำหรับคนที่ยังไม่ได้สัมผัสพบเจอกัน ก้ออยากให้มีสักครั้ง ที่พวกเราได้มาพบเจอกันครับ
    เพื่อความฮักความผูกพันธ์กันจะได้แน่นแฟ้นยิ่งขึ้น มีโอกาส คงได้พบเจอกันครับผม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    แม่นยุจ้า เมื่อก่อนพอว่างจากการทำงาน ก้อแวปเข้าบ้านมหา แวะยามบ้านนั่นบ้านนี่ หรือบางมื่อเฮ็ดงานเดิกๆๆกะแวะเข้าห้องแชท หาหมู่เว่า พอได้ซอยให้คลายง่วง คลายเครียด แต่ว่าเดี๋ยวนี่บ่รู้สิเว่ากับไผเนาะจ้า หาเพื่อนๆก้อไม่เจอ จักพากันไปลี่ยุใส คึดฮอดเพื่อนๆพี่ๆ น้องๆบ้านมหายุเด้อจ้า