หัวข้อ: ใช้กีต้าร์เล่นพิณ ขั้นแรกต้องทำยังไงอ่ะ คับ

Rock_Rolls
    Guest

ใช้กีต้าร์เล่นพิณ ขั้นแรกต้องทำยังไงอ่ะ คับ

มีวิธีการหรือเทคนิคป่าวคับ ช่วยสอนผมทีน่ะคับอยากเล่นเป็นมากๆๆ และชอบมากๆๆด้วยคับ เอาแบบไม่ต้องตั้งสายน่ะคับ ค่อยเล่นได้หลายแนว ขอบคุงล่วงหน้าน่ะคับๆๆๆ

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่

Re: ใช้กีต้าร์เล่นพิณ ขั้นแรกต้องทำยังไงอ่ะ คับ

เหอ เหอ แบบนี้ผมไม่ถนัดเลย อ้าว ใครเล่นเป็นก็มาแนะนำด้วยนะครับ
    สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

TUM_XP
    Guest

Re: ใช้กีต้าร์เล่นพิณ ขั้นแรกต้องทำยังไงอ่ะ คับ

เล่นตามปกตอนี่ล่ะครับพี่ กีต้าร์ นั่นล่ะ
    เสกล มีเนอร์ นี่ล่ะ เช่น เอมีเนอร์ จีมีเนอร์นี่ล่ะ

shinjang
    Guest

กดช่องที่7ของกีตาร์แล้วตั้งให้เข้ากับสายที่1(ถ้าเป็นกีตาร์จะกดสาย5)ส่วนสายที่3 ก็ตั้งตามปกติ คือกดช่องที่4ให้เข้ากับสายที่2 ประมาณนี้นะ

tidsun
    Guest

ก้อเล่น ไมเนอร์เสกล โน้ต A=ลา B=ที C=โด D=เร F=ฟา G=ซอล ไงล่ะครับ แต่จะมีวิธีการไล่ โดยใช้ไมเนอร์เสกล ข้อมูล bugtid_sun@hotmail.com

tidsun
    Guest

วิธีการไล่ Am สายที่1 ช่องที่ 8(โด),7(ที),5(ลา) สายที่2 ช่องที่...........เอาเป็นว่า ถ้าสนใจ ส่งเมลล์มาละกัน

tidsun
    Guest

Re: ใช้กีต้าร์เล่นพิณ ขั้นแรกต้องทำยังไงอ่ะ คับในส่วนตัว ผมคิดว่า ถ้าใช้กีตาร์เล่น จะไพเราะกว่า เพราะโน้ตจะครบทุกตัว และสามารถ ลงคอร์ดได้ Re: ใช้กีต้าร์เล่นพิณ ขั้นแรกต้องทำยังไงอ่ะ คับ ขาร็อคชอบ

Tags for this Thread