หัวข้อ: ควรรักษาเค้าให้ดี แล้วคุณจะเสียใจ..........

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา

ควรรักษาเค้าให้ดี แล้วคุณจะเสียใจ..........

เพราะระหว่างเรา มีความผูกพันธ์
    เชื่อมเราไว้ด้วยกันไม่หวั่นไหว
    แม้ว่าทั้งโลกจะหมุนเวียนเปลี่ยนแปลงไป
    แต่มิตรภาพในหัวใจ จะคงเดิม

เราอาจจะหาความหมายของทุกสิ่งมาตลอดชีวิต แล้ววันหนึ่งเราก็พบว่า

เพียงแค่มีบางสิ่ง ชีวิตก็มีความหมายแล้ว

มนุษย์เกิดขึ้นมาท่ามกลางความโดดเดี่ยว พร้อมด้วยหัวใจคนละ 1 ดวง

เมื่อ มนุษย์ 2 คนมาพบกัน เราจึงเรียนรู้ว่า 1 + 1 อาจจะยัง คงเท่ากับ 1

แต่ความโดดเดี่ยวนั้นหายไป ที่ เล็กๆ ขนาดไม่ใหญ่โตไปกว่ากำปั้น

ที่ทำให้เราอยู่รวมกันบนโลกใบนี้อวัยวะที่สะกดด้วยอักษรง่ายๆ ใช้

แทนคำว่า "รัก" ได้เป็นอย่างดี

ความรัก ที่ประทับใจขอเก็บไว้ในใจแล้วอมยิ้มนะ

ความรัก ที่ไม่ประทับใจขอเก็บไว้เป็นประสบการณ์

ความรัก ที่ทำเพื่อผู้อื่นเป็นความภูมิใจแบบเก็บไว้เอง

ความรัก ที่ทำเพื่อตัวเองนั่นไม่เรียกว่ารัก

ความรัก ที่คุณเจอในอดีตขอให้เป็นความทรงจำที่แสนดี

ความรัก ที่คุณเจอในปัจจุบันขอให้สมหวังกันทุกคน

ความรัก ที่คุณจะเจอ ในอนาคตให้อธิษฐานกันเอาเองนะ

"ถ้าอ๊อกซิเจนทำชีวิตนี้ดำรงอยู่ได้

ความรักก็ทำให้การมีชีวิตนั้นมีความหมายมากยิ่งขึ้น"

เคยมั้ยที่จะมี คุณเคยมีคนแบบนี้ที่ไม่ ใช่พ่อแม่พี่น้องหรือยัง?

ตอบตัวเองให้ได้ว่าใคร

เคยมั้ยที่จะมี...คนให้อภัยคุณทุกอย่าง

เคยมั้ยที่จะมี...คนอยู่เคียงข้างคุณเวลาที่คุณเสียใจ

เคยมั้ยที่จะมี...คนจดจำความเป็นคุณได้ทุกอย่าง

เคยมั้ยที่จะมี...คนยอมเสียสิ่งที่รักเพื่อคุณ

เคยมั้ยที่จะมี...คนเห็นคุณสำคัญกว่าเพื่อน

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่คุณอยู่ด้วยเฉย ๆ แล้วมีความสุข

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่มั่นใจในคำว่ารักของคุณ

เคยมั้ยที่จะมี...ไม่อายเมื่อเดินข้างคุณ แม้คุณหน้าตาไม่ดีก็ตาม

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่ทนคุณได้ไม่ว่า คุณจะด่า จะว่า เค้ ายังไง

เคยมั้ยที่จะมี...คนรับได้ในสิ่งที่คุณเป็นไม่ว่าจะมีคนมาว่าร้ายคุณยังไง

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่เห็นความผิดของคุณเป็นเรื่องน่ารัก

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่คุณอยากตื่นมาแล้วก็เจอกันสาส

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่คุณคิดถึงเค้า แม้ว่าคุณไม่เหงาก็ตาม

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่คุณคิดถึงคนแรก เมื่อคุณทุกข์ใจ

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่คุณรู้ว่า เค้าช่วยให้คุณสบายใจได้

เคยมั้ยที่จะมี...คนแคร์คุณมากมาย ไม่ว่าคุณจะทำร้ายเค้า ยังไง

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่รับรู้ตัวตนที่แท้จริงของคุณ

เคยมั้ยที่จะมี...คนที่ยังรักคุณแม้คุณไม่เห็นความสำคัญของเค้าเลย

ถ้าคุณเคยมีเค้าคนนี้อยู่จริง คุณควรถนอมเค้าไว้ให้ดี

ถ้าคุณสูญเสียเค้าไปคุณเองที่จะเป็นคนเสียใจ

ความหมายของหัวใจ เราอาจจะหาความหมายของทุกสิ่งมาตลอดชีวิต

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    แม่นยุดอกคับ เห็นด้วยยุกับคำที่เว่ามา ซำนี่ละบ่เว่าหยั
    หลาย

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    เจอแล้วหล่ะค่ะคนที่ว่า
    ทุกครั้งที่มองตาพาสุขใจ
    ทั้งหัวเราะและร้องไห้
    เราจับมือไว้เดินไปด้วยกัน

.....สุขยิ่งกว่าสุขเมือมีคนรักคุณอย่างจริงใจ และเข้าใจในความเป็นตัวตนของคุณ......

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ป๊าด ดีปานนั้นสิไปหายุใสหละครับ คนคนนั้น ส่างเป็นแต่หายากแท้
    แต่ว่าเป็นคนคนนั้นให้ได้ สำหรับใครที่ต้องการ ติดอยู่ข้อเดียว ที่ว่าเห็นคุณสำคัญกว่าเพื่อน นี่แหละ
    ขอใว้ข้อนะครับ เอาเป็นว่าสำคัญเท่ากันกับเพื่อนซะ อิอิ
    หาคนคนนั้นไม่ได้ แต่เป็นคนคนนั้นให้ได้นะครับ มีใครอยากได้ คนแบบที่ว่านี้ บอกมาเด้อ ยินดีๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ Baimon
    ป๊าด เป็นตะหายากน้อค้านู๋บ่มีโอกาสได้พ้อดอกค้า
    ความสุขของนู๋ๆกะขอเอาคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้า และ ขอเอาพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่งทางใจแล้วกันค้า
    .......สุขแบบไม่เหมือนใคร...อิๆๆ..

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ แมงงอดน้ำ
    จอมเทียน เมืองพัทยา
    เกิดมาจนเฒ่าปานนี้กะยังบ่พ้อยุคนดีแบบนี้ แม่นมีกะสิมียุหน่อย อยากพ้อเด้เน๊าะสิรักษาไว้ให่ดีเลย
    เบิดโอกาสแล้วละเว้ามาละกะเดย ส่างเถาะอย่าไปคาดหวังอิหยังกับพุอื่นหลายเถาะ สิพ้อคนแนวได๋กะสิขึ้นยุกับบุญกรรมเฮานิละ ขอให่พ้อคนที่ดีเด้อพิน้องบ้านมหาทุกท่าน:l-

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    คิดว่าพ้อแล้วหละเด้อ
    น้องหล่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    คนเรา...จะเห็นคุณค่าในสิ่งนั้น ก็ต่อเมื่อได้สูญเสียมันไปแล้ว...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    เสียแล้วเอาคืนบ่ได้ อย่ามาเสียดายทีหลังบ่เป็นท่า..

รักษาดีขนาดไหนถ้าเขาบ่อยู่ กะบ่ดึงเขาไว้ดอก ถ้าเขาจะไป งงบ่เว้ามานี้ งงคือกันล่ะ

เอาเป็นว่าขอให้มีความสุขในรักๆทุกคนจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    :*-ใช่แล้วค่ะ รุ้งว่าเมื่อมีความรักก็ต้องถนอมไว้เป็นอย่างดีนะคะ เพราะเมื่อเสียเค้าไปแล้ว
    จะเสียใจและหากกลับมาคืนดีกัน ยากนะที่จะเหมือนเดิม เหมือนแก้วที่มีรอยร้าวแล้ว
    ยากที่จะประสาน ดังนั้นเมื่อพบแล้วขอให้เก็บรักษา และถนุถนอมความรักให้อยู่กับเรา
    ให้ได้นานเท่านานนะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคู่จ้า :l-