หัวข้อ: มาเล่าต่อ..การเดินทางที่ต้องจารึก

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

อายหน้าแดง มาเล่าต่อ..การเดินทางที่ต้องจารึก

ความเดิมต้อนที่แล้วมีอยู่ว่า

นิเดินผ่านเครื่องสแกรน ด้วยความมั่นใจ

แต่เครื่องสแกรนที่เราผ่านร้องดังลั่น คุณเจ้าหน้าที่ผู้หญิง ที่ยืนรอก็ผาย

มือเชิญ ขอสัมผัสเรือนร่างของอีฉัน ตั่งแต่หัวจรดเท้าคะและก็ใช้เครื่องสแกรนที่

คล้ายกับไม้กระบอก ไล่ไปตามทั่วตัวเราอีกครั่ง เจ้าเครื่องสแกรนนี้ก็ร้องอีก โอ้ยพี่น้อง

เอ๋ย นิได้แต่สายหน้าและก็ถอนลมหายใจลึกๆ ในใจก็หวังว่าขอให้เครื่องที่เราต้องเดิน

ทางมีการล่าช้ารอเราสักพัก คุณเจ้าหน้าที่ก็โทรเรียกเจ้าหน้าที่อีกท่านหนึ่งมาและบอกกับ

นิ ว่าเราขอให้คุณเดินตามเจ้าหน้าที่ท่านนี้ไปห้องเอ็กชเรย์คะ นี้สัมภาระของคุณใช้ไหม

เชิญคะ(กระเป๋าสะพาย เข็มขัด ร้องเท้าและเสื้อโค็ด) นิเป็นจุดสนใจของผู้คนแถวนั้น

ทันที่ ได้แต่ถอนใจคะเดินตามเค้าไป มาถึงห้องเอ็กชเรย์ก็จะมีเจ้าหน้าที่ประจำอยู่สองคน

ชายหญิง เจ้าหน้าที่คนที่พานิมาก็ส่งมอบตัวนิให้กับเจ้าหน้าที่ผู้หญิง เค้าจะมีตระกล้าให้

ว่างสิ่งของและตัวเราต้องเข้าไปยืน ในช่องที่เค้าจัดไว้ให้คะ กางแขน กางขาออกอยู่ใน

ท่าเตรียมกระโดดตบมือคะมาเล่าต่อ..การเดินทางที่ต้องจารึกแต่ในเวลานั้นก็หัวเราะไม่ออกหรอกคะ แต่ยังยิ้มได้ยิ้มสู้

กล้องคะเพราะเค้ามีกล้องถ่ายวีดีโอด้วยมาเล่าต่อ..การเดินทางที่ต้องจารึกมาเล่าต่อ..การเดินทางที่ต้องจารึก

ผลสรุปว่าสายเสื้อในคะเป็นโลหะ (ไม่ได้คะจะสวยแต่ชุดนอกไม่ได้ชุดในต้องสวย

ด้วย)มาเล่าต่อ..การเดินทางที่ต้องจารึกมาเล่าต่อ..การเดินทางที่ต้องจารึกเดือดร้อนคุณเจ้าหน้าที่ผู้หญิงขอพิสูนจอีกคะมาขอดู และก็ตามคำว่าขอ

โทษและขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ

นิก็ได้โอกาสที่จะต่อว่า คุณรู้ไหมว่าถ้าฉันตกเครื่องใครจะรับ

ผิดชอบ เค้าก็ถามว่าเครื่องออกกี่โมง นิบอกว่าต้อนนี้แล้วและขอให้เค้าเรียกรถที่ใช้ภาย

ในสนามบินช่วยไปส่งที่ประตูเครื่องของสายการบินที่เราจะเดินทางด้วย เพราะถ้าเดินเองก็

ใช้เวลาสิบว่านาทีได้แบบว่าเดินด้วยวิ่งด้วย รถของเค้าก็สิบนาทีคะ

และแล้วก็มาถึงไม่เหลือผู้โดยสารสักคนเลยคะเหลือแต่เจ้าหน้าที่สองคนและประตูที่

จะเข้าเครื่องก็ปิดแล้ว เจ้าหน้าที่ก็พูดว่า เสียใจประตูปิดแล้ว มองออกนอกกระจกเห็น

เครื่องบินทีเราต้องขึ้นกำลังถอยหลังเพื่อจะกลับลำวิ่งสู่รันเวย์

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ติดตามมาตั้งแต่ตอนแรก จนมาถึงตอนนี้ ตกลงเขาให้ถอดชั้นในให้ดุไหมค่ะ ฮ่าๆๆ (แอบลุ้น อิอิ )
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    อ่านไปก็ลุ้นไปด้วย...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ภูเบตร์
    เห็นไหมคุณผมพูดไม่ผิดเลยซักนิด...
    ซื้อหวนก็ถูกแหละ..
    เสื้อในที่มีโลหะดันทรงอย่าใช้ระหว่างเดินทางขึ้นเครื่อง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    ที่แท้ชุดซุปเปอร์วู้แม้น เป็นเหตุ นี่เอง...ต่อไปถ้าเดินทางคุณนิ สวยแต่ข้างนอกก็พอแล้วคับ จะได้บ่ตกเครื่องอีก

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    น้องไก่น้อย...ติดตามมาตั้งแต่ตอนแรก จนมาถึงตอนนี้ ตกลงเขาให้ถอดชั้นในให้ดุไหมค่ะ ฮ่าๆๆ (แอบลุ้น อิอิ ) ไม่ต้องถอดคะขอเปิดดูคะและจับคะ(จับสายเสื้อในคะ)

ท่านเดะดอน...อ่านไปก็ลุ้นไปด้วย...ใช่คะคนเขียนก็ลุ้นเพราะกลัวตกเครื่อง

ภูเบตร์..เห็นไหมคุณผมพูดไม่ผิดเลยซักนิด...
    ซื้อหวนก็ถูกแหละ..
    เสื้อในที่มีโลหะดันทรงอย่าใช้ระหว่างเดินทางขึ้นเครื่อง... คุณนิขอแก้คำว่าโลหะดันทรงหน่อย
    รุ่นนี้ไม่ต้องดันคะเหลือที่จะดันคะ คิคิคิคิ

ชัย หมอแคน ที่แท้ชุดซุปเปอร์วู้แม้น เป็นเหตุ นี่เอง...ต่อไปถ้าเดินทางคุณนิ สวยแต่ข้างนอกก็พอแล้วคับ จะได้บ่ตกเครื่องอีก ...อันนี้แบบว่าป้องกันเกิดมีอะไรต้องถอดชุดนอกแล้วเหลือแต่ข้างในกลัวไม่สวย(แบบในหนังไงโจรปล้นเครื่องให้ถอดชุดนอกเหลือแต่ชุดใน)คิคิคิคิคิคิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    ฮ่าาา เสื้อในสายโลหะ พะนะ พี่นิคราวหน้าบ่อต้องใส่หยังดอก มันสิได้บ่ร้องไอ้เครื่องเอ็กซเรย์น่ะ

เมก่าโดน แค่ใส่สร้อยคล้องพระธรรมดานี่เองแหล่ะมันเลยร้อง เข็มขัดก่าบ่อใส่ รำคาญเพิ่นไห่ถอดแหม

Tags for this Thread