หัวข้อ: อยากเสนอ ภาษาส่วย คับ ลองดู

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    somsak deepherm
    Guest

อยากเสนอ ภาษาส่วย คับ ลองดู

8)ขอเสนอคำว่า หมัก ฮัย เถ แปลว่า รักฉันไหม หรือ รักเค้ามั้ย ( มีแถม ออกสำเนียง ฝรั่ง ต้องดัดจริต นิดๆๆ Muk Hi Taiy )ลองเอาไปถามแฟนนะคับ หรือเอาไปขอความรักก็ได้ มีสาวๆ คนไหนอยากพูดกับผมก็เชิญได้เลย ยินดี มากๆๆ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ เชนเมืองช้าง

Re: อยากเสนอ ภาษาส่วย คับ ลองดู

สุดยอดเลย จะเอาไปใช้บ้าง แต่จะพูดกับใครดี คุณ ตำ รัย ทม ช่วยแนะนำผมหน่อย

somsak deepherm
    Guest

Re: อยากเสนอ ภาษาส่วย คับ ลองดู

ผมก็อยากพูดเหมือนกัน ผมยังหาสาว ๆ ที่จะพูดคำนี้ด้วยไม่ได้เลย หัวอกเดียวกัน Re: อยากเสนอ ภาษาส่วย คับ ลองดู

kmang_sren
    Guest

คำพูดแบบนี้ผมมีเยอะที่จะพูด ....แต่ก็เหมือนกันก็คือ หนุ่มอีสานไต้ ขแมรๆ กวยๆ อย่างเรา หาแฟนยากเหลือเกิน...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ เชนเมืองช้าง

จะต้องได้ใช้ซักวันหละผมเชื่อ ว่าจะต้องเป็นอย่างงั้น

kmang_sren
    Guest

เหอะๆๆ เขาไม่ชอบหนุ่มขแมรๆกวยๆอย่างเราไงครับคุณเชน แต่เราไม่สน เราต้องหยิ่งในศักดิ์ศรีชาติพันธุ์ของเราไช่ไหมคุณเชน ( ก็เลยต้องโสดต่อไป ...เอย..)
    Re: อยากเสนอ ภาษาส่วย คับ ลองดู กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เชน เมืองช้าง
    จะต้องได้ใช้ซักวันหละผมเชื่อ ว่าจะต้องเป็นอย่างงั้น

KomsanChuaisuk
    Guest

ไม่ใช่เชาไม่ชอบพวกนายหรอก เพียงแต่พวกเราคิดไปเอง(ลาว)
    บ่แมนเนาบ่หมักมูไฮดอกแต่มูไฮคิดเตาะจีซะเอง(ส่วย)

Nchon
    Guest

Re: อยากเสนอ ภาษาส่วย คับ ลองดู กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวสกลคนเว้าหลายภาษา
    ไม่ใช่เชาไม่ชอบพวกนายหรอก เพียงแต่พวกเราคิดไปเอง(ลาว)
    บ่แมนเนาบ่หมักมูไฮดอกแต่มูไฮคิดเตาะจีซะเอง(ส่วย)

ดีจังมีคำแปลด้วย

KomsanChuaisuk
    Guest

สายชลพูดเขมรได้ไหมครับ

Nchon
    Guest

ไม่ได้คะ ที่บ้านพูดอิสานคะ ( ลาว )

Tags for this Thread