หัวข้อ: เพลง รำวงบ้านมหา ฉบับสมบูรณ์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    ว้าววว...อาจารย์ สุดยอดเลยครับ มวนหลายครับ ฮี้วววว:1-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    ธุจ้า ขอขอบคุณบ้านมหาดอทคอม และ อ.ข้าวจี่ ฮ่มมักมี่เร็กคอร์ด และพี่น้องบ้านมหาทุกท่านครับผม และเพื่อนนักร้อง และซุมเสี่ยวทั้งหมด ที่ไปให้กำลังใจซึ้งกันและกันในวันเข้าห้องอัดเด้อครับ. ตะว่าไผฮ้องแทนผมหึ เสียงดีกว่าผมอีกแม๊ะ คนร้องท่อนแรกแม๊ะ :l-:l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ esannot
    ม่วนน้อเพลงชุมชนบ้านมหาแมะ ศิลปินกะมีแต่ผุเสียงดีๆๆๆๆๆๆๆๆ หุ่นกะดีน้ำ
    ขอบคุณหลายๆ ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ม่วน ๆ ค่ะ ม่วน ๆ

:1-:1-:1-

ฝ่ายประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวแพม
    :l-:l-:l- มาให้กำลังใจนักร้องทุกท่านคะ เสียงกันทุกคนเลยคะ ม่วนจ้า แพมมี่จิส่งให้โกอินเตอร์สุคนเลยจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ขอเป็นกำลังใจให้นักร้องบ้านมหาและทุกคนเด้อจ้า..อยากไปเชียร์นำเด้..

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    โจ๊ะๆครับท่านอาจารย์ข้าวจี่และทีมงานฮ่มบักมี่
    อัดลงแผ่นเป็นที่เรียบร้อยแล้วยามได๋หละครับจั่งสิได้เวลา
    ไปซะใส่ด้านหน้าเวทีให้พี่น้องบ้านมหาฯได้หม่วนขี่ดินไหง่ง่องครับ
    :l-:b-b:l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    มาให้กำลังใจนักร้องครับ แล้วกะขอขอบคุณ ทุกๆท่านเด้อครับ ที่มาซ่อยให้กำลังใจ อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    หนุ่มน้อยอีกคนหนึ่งเด้อครับที่ขอเป็นกำลังใจแก่ศิลปินบ้านมหาทุกท่าน โดยมีบ่าวข้าวจี่เป็นหัวหน้าทีมพร้อมเดอะดอนและอีกหลายๆท่านที่รวมกันเป็นศิลปินบ้านมหาดอตคอม ดีใจและขอเป็นกำลังใจครับ
    อีกอย่างหนึ่งอยากถามบ่าวข้าวจี่จักหน่อยครับ The star นี่เป็นโลโก้เฉพาะหรือแบบได๋ครับ แก้ได้อยู่บ้อครับ คือคำนี้จะหมายถึงดารา หรือดาวดวงเดียวโดดๆนั่นนาครับ เติมโตเอสเข้าไปอีกได้บ่ครับ มันกะสิหมายถึงดาวหรือดาราหลายดวงหลายๆคน สมาชิกกะสิได้ดีใจนำที่มีส่วนร่วมซั่นละน้อครับ อั่นนี้เป็นความเห็นส่วนตัวเด้อครับ
    :l-:l-:l-

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ รอย บุญเรือง
    แสดงว่า ปีนี้ พาแลงบ้านมหา นี่ เป็นตาม่วนกว่าเก่าน้อครับ อยากไปเด้ ซิว่างบ่อน้อ

Tags for this Thread