หัวข้อ: ตกทอง ? ยาไม่มีสีมีกลิ่นแตะแล้วเหมือนต้องมนต์...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ

ฟังเพลงแบบ Flash Radio And Music ตกทอง ? ยาไม่มีสีมีกลิ่นแตะแล้วเหมือนต้องมนต์...

เมื่อวาน อาทิตย์ 12 ธันวาคา 2553-2010 15.30 น.
    อาของรุ้งอยู่กะบ้านแท้ ๆ มีคนแก่อายุ 50 กว่า สองผัวเมียเดินเข้ามาขอข้าวขอน้ำ
    และบอกว่าต้องการเสื้อผ้าใส่สักชุดสองชุดเถิด อาก็สงสารคนมีน้ำใจหน่ะและไม่คิด
    อะไร (ในคออามีทอง 1 บาท) ที่บ้านอามีคนอยู่หลายคนนะคะ ก้อเรียกคนแก่สองคน
    ทานข้าวทานปลาเรียบร้อย อาหาเสื้อผ้าให้แถมยังบริการน้ำให้ดื่ม แต่ น้ำใจที่มอบให้
    กับทำร้ายตัวเองค่ะ เพราะว่า สองผัวเมียบอกว่า ไม่เงินค่ารถเลยให้อาไปส่งหน่อย
    สองวายร้ายเริ่มทำการ เมื่ออาออกมาจากผู้คน โดยการเอาอะไรมาแตะอาแล้วก็บอก
    ให้อาไปส่งที่พัทยาและได้ถอดทอง ที่คออา 1 บาทและของแฟนอาอีก 2 บาท
    เสร็จแล้วก้อทิ้งอาให้อยู่ที่พัทยา รู้สึกตัวอีกทีก้อจะค่ำแล้ว โชคดีที่ไม่เอารถยนต์ไป
    ก้อถือว่าโชคดีนะ

อาเล่าว่า " จำได้ว่าหาข้าวหาปลาให้เขากินเขาหน้าสงสารมากเลย เราเคยลำบาก
    มาก่อนเห็นคนแก่ไม่มีกิน ขอเสื้อผ้าเราพอมีก็เข้าไปหาให้ออกมา หาน้ำหาท่าให้กิน
    เสร็จแล้วเขาว่าไม่มีเงินเลยจะกลับบ้านที่พัทยา เขาเอ่ยปากว่า ให้ไปส่งด้วยความมีเมตตา
    จากระยอง ไปพัทยาก้อไม่ไกลเท่าไรจะได้ไปเที่ยวดูว่าแกอยู่อย่างไร ไม่คิด
    ว่าจะได้เจออย่างนี้ มันคงเป็นคราวเคราะห์ของเรา อาแฟนอาโดนมันเหมือนเป็นน้ำมัน
    เย็น ๆ ที่เขาจับมือนะ แล้วอาก็ไม่รู้อะไร เหมือนตกอยู่ในมนต์สะกด ถอดให้เขาเฉยเลย
    อาผู้ชายก้อถอดให้เขาเฉย ไม่มีการต่อสู้อะไรเลย มันลอย ๆ "

ตอนนี้กำลังระบาดมากเลยค่ะ ทำไมตำรวจจับไม่ได้ไม่ทราบเหมือนกัน พี่น้องบ้านมหา
    เคยเจอกันบ้างไหม นี่เจอกะคนใกล้ตัวรุ้งเองเลยนะ รู้สึกว่าอุกอาจมาก อาผู้หญิงผู้ชาย
    จำไม่ได้แม้แต่รูปร่างหน้าตา มันก้อแปลกโน๊ะ จะแจ้งความจับใครหล่ะที่นี้ มืดเลยแปด
    ด้าน รุ้งจึงอยากฝากพี่น้องบ้านมหาให้ระวังนะคะ ทรัพย์สินของเรากว่าจะหามาได้ต้อง
    เหนื่อยแสนเหนื่อย แต่ใครก้อไม่รู้นะ เข้ามาแป๊บเดียวได้ไปแล้ว ไม่ต้องลงแรงเลย
    น่าจะนึกถึงบ้างโน๊ะว่าเขามีน้ำใจให้ข้าวให้น้ำกิน ไม่น่าทำกันหรอก
    เฮ้อออออ คนหนอคน :l-:l-:l-

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เคยได้ยินเหมือนกันครับ โดนแล้วเบลอ ๆ แก้งค์มิจฉาชีพใช้ในการข่มขืนผู้หญิงในรถตู้ ตกทอง ปลดทรัพย์ ก็ใช้วิธีนี้ครับ

ผมอยากรู้ว่ายานี้ชื่อยาอะไร และมีจำหน่ายที่ไหนครับ เป็นยาที่ผิดกฎหมายหรือไม่ ต้องถามฝ่ายกฎหมายบ้านมหาครับ

ขอบคุณครับที่เตือนกัน.... ดีครับ เห็นอะไรไม่ชอบมาพากลก็มาเตือนกัน จะได้ระมัดระวังไว้ครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เคยมีข่าวในทีวีกะมากหลาย ที่เจอเองกะมีคือกัน
    และผมกะเคยเห็นคนงานที่กลับจากต่างประเทศ
    เจอเองกะมีครับ มันไปดักรอยุสนามบินเลยครับ เสียเงินไปเป็นแมนครับ
    หมอชิตกะมีข่าวก่อนหน้านี้เอง ประมาณปลายปีที่แล้วมั่งครับเสียเงินไปหลายคือกัน
    ฝากเจ้าหนย้าที่ตำรวจบ้านเฮาไว้แนครับ อันตรายอิหลีเด้อครับภัยนี้
    ตำรวจไทยเก่งยุแล้วครับ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แต่ก่อนพี่น้องที่กลับมาจากไปทำงานที่ซาอุดิอารเบีย หรือว่าอิรัก ลงจากเครื่องบินดอนเมือง หรือแถว ๆ หมอชิตเก่า สิมีแก้งค์นี้หลายครับ

แก้งค์คอลาย ขายของเทิงรถ แก้งค์ปั่นแปะ มีหน้าม้ามาหลอกเอาเงิน พอได้เงินกะพากันลง เสียหายหลายหมื่น

ข่อยเคยเจอมากับเจ้าของ ถุงทะเลหายครับ เข้าไปโทรศัพท์ในตู้ มันใหญ่หลายเข้าบ่ได้ กะเอาพิงตู้โทรศัพท์ หันหลังให้แท้ ๆ ยังหายครับ 555 ดีบ่ได้แก้ผ้ากลับบ้าน

มีเทือหนึ่งแม่ใหญ่อันหนึ่งเลาถามเมียข่อย "อีหล่า ๆ อ่านว่าหยังน่ะ ยายมาหาหลานเลานัดอยู่ป้ายนี่ล่ะพะนะ ดึงเฮาไปให้ไกลกระเป๋า และมีผู้ซายมาสิหิ้วกระเป๋าไปแล้ว ข่อยออกจากห้องน้ำมาพ้อพอดี เฮ้ย..เฮ็ดหยัง ๆ พากันหนีจ้อย"

ซุมบ้านเฮาล่ะ ฮังหลอกกันดีคัก.....ระวังเด้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 13-12-2010 at 10:28.

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ noonam
    โอ๊โอ เป็นตาย้านแท้ละจ้า มิจฉาชีพมีมาทุกรูปแบบเนาะจ้า ขอบคุณสำหรับข้อมูลจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    noonam โอ๊โอ เป็นตาย้านแท้ละจ้า มิจฉาชีพมีมาทุกรูปแบบเนาะจ้า ขอบคุณสำหรับข้อมูลจ้า

บ่อต้องย่านปานนั่นกะได้ดอกหล่า เขาเบิ่งหน่าตาก่อนอยู่ดอกเห็นว่ากะดาย 555

แต่ข่อยบ่ได้เบิ่งหน้าตาเด้อ หน้าตาบ่เน้นปานใด๋ 5555 เอ๊ะ..เฮาเว่าเรื่องเดียวกันบ่หือ 5555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ผมว่าอ้ายพล นอกเรื่องแล้ว5555555คึดคือกันกับผมเลยอ้าย55555
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตระการ...
    noonam โอ๊โอ เป็นตาย้านแท้ละจ้า มิจฉาชีพมีมาทุกรูปแบบเนาะจ้า ขอบคุณสำหรับข้อมูลจ้า

บ่อต้องย่านปานนั่นกะได้ดอกหล่า เขาเบิ่งหน่าตาก่อนอยู่ดอกเห็นว่ากะดาย 555
    โอ้ยน้อออ อ้ายก่าดายเนาะ.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    แก๊งตกทองก็มีให้เห็น ส่วนมากแถวตลาดสด ทียายในหมู่บ้านเจอมาเหมือนกัน ทำเป็นว่าเก็บทองคำได้เส้นใหญ่ ประมาณ 5 บาท แล้วก็มาบอกยายว่าเก็บทองได้5 บาท แต่รีบไปธุระด่วนจะเอาให้ยายโดยขอเอาทองในคอยายประมาณ 2 บาทไป ให้ยายเอา 5 บาทไปแล่วอย่าไปบอกใคร พอดียายคนนั้นนึกได้ว่าเคยได้ฟังข่าวก็เลยไม่เอาและแจ้งตำรวจที่ป้อมยาม พอกลับมาก็ไม่เห็นพวกตกทองนั้นแล้ว นี่ดีนะที่ยายนึกถึงข่าวที่เคยฟังได้ ไม่งั้น55555 บาทปลอมแน่ๆ