หัวข้อ: ลูกจ้างชั่วคราวครูสาวเมิน

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8

ลูกจ้างชั่วคราวครูสาวเมิน

ลูกจ้างชั่ว (คราว)กะมีหัวใจเด้อ อิอิ:b-b:b-b:*-:1-

[WMA]http://charyen.com/download.php?id=a2d878c910f731ae9f891fb293bdea2b[/WMA]

ลูกจ้างชั่วคราวครูสาวเมิน
    คำร้อง/ทำนอง:ธีระปลัด
    ลูกจ้างชั่วคราว ครูสาวเมิน เมื่อยาม เดินผ่าน
    มันแสน สุดทรมาน เมื่อวันวาน ยังเป็น แฟนกัน
    อยู่มหาลัย สองเรา ยังรัก ผูกพันธุ์
    สอบเป็นครู ได้แล้วลืมกัน ไยเจ้านั้น ผิดคำ สัญญา

น้องได้เป็นครู โก้หรู สุดจะ บรรยาย
    อ้ายสอบ เกือบเป็นเกือบตาย ก็ไม่วาย ด้อยวาสนา
    ลูกจ้างชั่วคราว สวรรค์ ลิขิต ชตา
    ครูสาวเลือน ไม่เหมือน ผ่านมา คำสัญญา ไม่มี ความหมาย

(ลำผู้ไท) โอ๊ยน้อ วาสนาเฮามันน้อย ครูสาวถึงตีโตห่าง คำสัญญา มลายม้าง ลืมฮอดครั้ง อยู่มหาลัย

นางเอ๊ย ใยมาลืมคำเว้า เจ้าเป็นครูแล้วสูงส่ง ซุกให้อ้ายเข่าดง เข้าโพน ซั่นบ่นาง

หล่าเอ๊ย ศักดิ์ศรีเฮามันแตกต่าง เจ้าเป็นครู ราชการ แต่อ้ายนั้น เขาจ้างชั่วคราว.........หล่าเอย

ลูกจ้างชั่วคราว ต้องเจ็บช้ำ ระกำ ดวงใจ
    เมื่อครูสาว ไปมีคนใหม่ ตัดเยื่อใย สัมพันธ์ เคยมี
    ควงแขนเดินผ่าน เห็นแล้ว ปวดร้าว ฤดี
    ดวงใจช้ำ โดนเขาย่ำยี่ พอกันที่ครูสาว ใจดำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 16-12-2010 at 16:24.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    ผุใด๋เมินกะ หันหน้ามาทางมุกดาหารกะได้เด้อจ้า อาจารย์หลาด

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เข้าท่าครับท่าน ไส่ดนดรีเข้าไป แฮ่งสิม่วนครับ....

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    ครับ ผลงานในอัลบัมที่ 2 ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองขอนแก่น
    บ๊ะ....สุดยอดครับ มวนคักแล้ว ครับ พี่น้อง ใส่ดนตรีแล้วสิสุดยอด คักก่อนี่ ครับ เป็นกำลังใจให้เด้อ ครับ เด้อ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวทัว นครพนม
    บล็อก
    2
    สุดยอดครับ อ.ม่วนๆครับ สิรอติดตามครับ