หัวข้อ: ขอเชิญชาวบ้านมหาร่วมไหว้พระทำบุญปีใหม่ กับคุ้มบูรพา วันที่ 8 ม.ค. 54 ณ.จังหวัดระยองฮิ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    อ้าว..คือซงจะติดงานแต่ง.... วันที่ 9 น้อบาดนี่ คือจะได้ไปนำหมู่น้อ....

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    จอง1ที่เด้อครับ สิไปซอยฟักลาบ กะหน้าฮ้าน

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ chutimol
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ อาวอ้วนเมืองยศ
    เนื่องในโอกาสส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ พี่น้องบ้านมหา ทางคุ้มบูรพา ได้จัดกิจกรรมไหว้พระทำบุญ และเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กนักเรียนขึ้น
    จึงขอเรียนเชิญชาวบ้านมหาทุกท่าน ร่วมกิจกรรมครั้งนี้ด้วยกันครับผม (ไม่มีค่าใช้จ่ายและเรี่ยไร ไดๆ ทั้งสิ้นครับ)

โดยจะจัดกิจกรรมครั้งนี้ที่ โรงเรียนระยองปัญญานุกูล อ.เมือง จังหวัดระยอง ในวันเสาร์ที่ 8 มกราคม 2554 ตั้งแต่เวลา 10.00 น. เป็นตั้นไป

10.00 น.เป็นต้นไป เลี้ยงพระเพล
    11.00 น. เลี้ยงอาหารกลางวันเด็กนักเรียน และร่วมรับประทานอาหารกลางวันด้วยกัน

http://www.hotsia.com/school/rayong/pic/20739.shtml

http://multiply.com/slideshow/banyatt:photos:20

13.30 น. หลังจากนั้นช่วงบ่ายจะพาเที่ยวชายหาด เล่นน้ำทะเล บริเวณลานหินขาว หาดแม่รำพึง มีการละเล่นทำกิจกรรมเพื่อสานสัมพันธ์ พี่นองชาวบ้านมหา

http://www.gorayong.com/beach/maeram...h-hinkao-park/

18.00 น. หลังจากนั้นช่วงเย็น กลับมาอาบน้ำอาบท่าแล้วจะพาไปหย่าวหมอรำ ที่ร้านอีสานเถิดเทิง ก่อนจะแยกย้ายพักผ่อน
    (ช่วงนี้หละจั่งสิมีค่าใช้จ่ายให้ซ่อยเหลือ "กินเหมิดท่อได๋เฮาซ่อยกันหาร" คือเพลงคนกรุงลูกอีสานเพิ่นว่า อิอิ)

คนเราเกิดมาแล้วชาติหนึ่งนั้น ได้รู้จักมักคุ้นกะขอทำบุญร่วมกันสักครั้งนะครับ

ติดต่อประสานงาน สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่อาวอ้วนเมืองยศ บ่าวธนา และบ่าวหนองคาย ครับผม

อ๋อยยยยย อาวอ้วนจ๋า คือบ่เอารูปงามๆโพตส์แหน่ล่ะ
    ผุบ่าวเห็นรูปแนวนี้คงสิแล่นหนีกันเบิ่ดแล้ววววว เสียพิกเจอร์หมด อือ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    สิปิดร้าน ไปนำยุดอกจ้า ....

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ดีๆ ครับกิจกรรมแบบนี้นอกจากซิได่บุญกุศลแล้วยังได่เพิ่มความสัมพันธไมตรีที่ดีต่อกันให้แน่นแคว้นขึ้นอีกครับ ค่าใช้จ่ายท่อได่หารกันครับ ถูกต้องแล้วครับสนับสนุนครับอาวอ้วน น้องธนา จองที่นอนให้จักห้องแหน่เด้อครับเตียงเดี๋ยวเด้อ ฮ่า ๆ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    อืม กิจกรรมดีๆ สนับสนุน ครับ รับทราบ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    acknowledge and confirm khub !!!

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ต่วง
    ดีๆ ครับกิจกรรมแบบนี้นอกจากซิได่บุญกุศลแล้วยังได่เพิ่มความสัมพันธไมตรีที่ดีต่อกันให้แน่นแคว้นขึ้นอีกครับ ค่าใช้จ่ายท่อได่หารกันครับ ถูกต้องแล้วครับสนับสนุนครับอาวอ้วน น้องธนา จองที่นอนให้จักห้องแหน่เด้อครับเตียงเดี๋ยวเด้อ ฮ่า ๆ
    ว่าสินอนนำอยู่แมะอ้าย เตียงเดี่ยวพะนะ

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    อาวอ้วน
    เฮ็ดจะได๋ทินิ เป็นวันเด็กแห่งชาติ ข้อยสิพาเด็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคนได๋ไปนำ
    เลือกบ่ถูก ปวดหัวเด้

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ดีๆๆ..จ้าอาวอ้วน อยากไปนำเด้ อยากไปยามพี่น้องทางระยองแล้วสิไปเล่นเกมส์ล่ารางวัล..แต่ว่าสิมีโอกาสบ่บุ๊น้อง..

Tags for this Thread