หัวข้อ: เกะโระแม่ฮวกใจดี อินไทยแลนด์

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย เกะโระแม่ฮวกใจดี อินไทยแลนด์

ขอบคุณพวกเราจากต่างแดนที่เดินทางไปเยี่ยมเยียนผมและน้อง ๆ บ้านมหาที่อยู่ในละแวกเดียวกับผมครับ ล่าสุดขอบคุณเกโระแม่ฮวกใจดี ที่พาผมไปทานอาหารร้านยาใจของไมค์ ภิรมย์พร ครับ

ผมติดงานเลี้ยงของกองที่กรมยุทธโยธาทหารบกแถว ๆ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์บางเขน เวลาก็จะเกือบ 2 ทุ่มแล้ว ผมไม่รู้ว่าจะโทรหาใครดีค้นหาชื่อไม่เจอ เพราะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่ใช้ยังไม่คล่อง

มีเบอร์ที่เหลืออยู่ในเครื่องไม่กี่คน โดยเฉพาะน้องนวล ก็เลยควงเอาน้องนวลที่กำลังตกเป็นข่าวหน้าปกนิตยสารในตอนนี้ไปด้วยครับ เธอพาผมขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน นี่เป็นครั้งแรกในชีวิตของผมครับ มันตื่นเต้นยิ่งกว่าเหินเวหาเป็นไหน ๆ :l-

หลังจากนั้นก็มีดีเจข้าวปาด ดีเจแฟนฉัน ดีเจคนภูไท (ดีเจปอบ) จ่าปั้ม น้องแป้ง (phey yang ) ชายหล่ามาดามศรี รวมทั้งผู้ติดตาม ไปร่วมด้วย บรรยากาศเป็นไปอย่างสนุกสนานพอหอมปากหอมคอ เวลาน้อยครับ เพราะรวมตัวกันกระทันหัน ผมชอบบรรยากาศของร้านนี้ดีมาก ๆ อาหารก็อร่อย และไม่แพงครับ

ขอบคุณน้ำใจของน้อง ๆ ที่เดินทางจากต่างประเทศครับ ที่อุตส่าห์เสียค่าเครื่องบินเดินทางข้ามน้ำข้ามทะเล และยังพาไปทานอาหารอร่อย ๆ อีกครับ บางคนจะจ่ายค่าโดยสารแท็กซี่ และมอเตอร์ไซต์ให้ผม อย่าให้ถึงกระนั้นเลยครับ ผมเกรงใจครับ บางคนขับรถมาส่งถึงบันไดบ้าน บางคนพยุงผมขึ้นบันไดบ้านกะมีครับ ย่อนผุเถ่าน้อครับ แนมบ่เห็นทาง ผมรู้สึกเกรงใจมากครับ แต่ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร ซึ้งใจ พูดไม่ออกครับ

สำหรับพี่น้องที่เดินทางมาจากต่างประเทศ ก็ขอให้เดินทางกลับต่างประเทศโดยสวัสดิภาพนะครับ โอกาสหน้าพบกันใหม่ครับ ส่วนพี่น้องที่อยู่ในประเทศโอกาสดี ๆ เราไม่พลาดพบกันแน่นอนครับ ตอนนี้มีคิวแล้วครับ ทั้งเปิดตัวคุ้มสายไหม และงานคุ้มบูรพาตอนปีใหม่

หากผมมีโอกาสผมอยากจะตอบแทนความมีน้ำใจนี้บ้าง ไม่ว่าใครก็ตามครับ แต่ต้องเป็นตอนต้นเดือนไม่เกินสัปดาห์แรกของเดือนนะครับ อย่าเพิ่งบอกว่า ครั้งเดียวก็เข็ดแล้วเด้อล่ะ ... ฮ่า ๆ ๆ ๆ

เกะโระแม่ฮวกใจดี อินไทยแลนด์

นั่งรถไฟใต้ดินครั้งแรกในชีวิตครับ

แฮ่ม.. พล พระยาแล ประกบ สาวงามสามคน

คู่ฮิตที่กำลังตกเป็นข่าวในรอบปี เกะโระแม่ฮวกใจดี อินไทยแลนด์
    555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 29-07-2011 at 21:47.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    อิ่มจังตังค์อยู่ครบ บ่อ้าย อิอิอิ เป็นตาม่วนเนาะจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    ไปนำแนนนนนนนน บ่อชวนเลยเนาะ ม่วนบ่ออ้าย มีตำถั่วนำบ่อ

หวังว่าคือสิถูกปากเฒ่าฮวกอยู่เนาะแนวกินน่ะ

เอ.. คู่ฮิตนี่ หน่าตาคล้ายกันเด้หล่ะเนาะอ้ายพลเนาะ

เอารูปมาลงอีกแนจ้าาาา เอ๋า..เฒ่าฮวกกลับแล่วตี่อ้าย มาบ่อแวะหาแนหล่ะหือ รอเก้อเลยหนี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 17-12-2010 at 20:45.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    ฮักกันดีเนาะบ้านมหามื้อหลังสิไปให้เลี้ยงดอกคับ โอ้ว..แม่ฮวกใจดีกะมา บ่ได่ยุไก้ลๆกันเนาะอ้ายพล

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

..คือเอารูปมาลงหน่อยแท่ครับ.....บรรยากาสดีครับร้านนี่ เคยไปเทื่อนึง บ่ผิดหวังเลย เหมาะสำหรับจัดงาน

หรือไว้ต้อนรับพี่น้องที่มายาม...

Miss Tiffany’s 2011 สัญลักษณ์ของ phey yang
    โอ๊ยเสียดายเด้พลาดงานนี้อีกแล่วอ้ายพล ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ป้าดดดด...เขยเมืองอุดรฯมามาดเซอร์คักแท้...อย่าตัดเด้อผมอ้ายภู..เอาไว้จังซั่นหละ ฮกตาดี 55555555555++

บ่ได้เข้าไปฟังเพลงนำเลยช่วงนี่ เทิงดีเจข้าวปาด เทิงดีเจอ้ายภูหั่นหละ ยากได้ใจอิหลีกะยังว่า....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    คู่ฮอต คู่ฮิต สมกันตั้วละ กะหยอนตกเป็นข่าวเนาะ น้องเจนเดินทางโชคดี ให้โชคให้หมานเด้อ
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ไปบ่เอิ้น เข่แตกแนแหมะ คนอยู่ใกล้ๆกะเสยปานแมวตดเนาะอิอิิอิ เชอะเบิ่ดค่าแล้วนิ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์
    เพิ่นได้หลังลืมหลัง โอ๊ะได้หน้าลืมหลัง ตั๊วบ่าวใจ

Tags for this Thread