หัวข้อ: เพลง เบอร์โทรขี้ตั๋ว สาวกรุงศรี vs พล พระยาแล ฉบับสมบูรณ์

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

เพลง เบอร์โทรขี้ตั๋ว สาวกรุงศรี vs พล พระยาแล ฉบับสมบูรณ์

ในที่สุดเพลงร้องคู่เพลงแรกในอัลบั้มพิเศษ เติมฝันคว้าดาว ก็เสร็จเรียบร้อย สำหรับเพลง เบอร์โทรขี้ตั๋ว ที่ขับร้องโดย สาวกรุงศรี และ พล พระยาแล....ต้องขอขอบคุณเสียงพูดรับเชิญจากน้อง..ลานบุญ ด้วยนะครับ....
    เอ้า...เชิญม่วนครับพี่น้อง....ฮ่า

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/865765791/fd7b8c58[/4SHARED]

http://www.google.co.th/audio/3xH8_IfJ/___-_.html

เพลงคู่ เบอร์โทรขี้ตั๋ว

ขับร้อง พล พระยาแล สาวกรุงศรี
    คำร้อง ทำนอง บ่าวข้าวจี่
    ดนตรีโดย บ่าวข้าวจี่

* ช มาเจอะขวัญตา น้องมากระชับหัวใจ ผุสาวเจ้ามาจากไส บอกได้ไหมคือไค แท้หนอ..

ญ อย่ามาตั๋วเว้า น้องบ่เอานำดอก..อิพ่อ ผิดหวังเพราะคนลวงล่อ เข็ดแล้วหนอผู้ชายเฉไฉ

ช น้องงามบาดใจ อยากได้มาเป็นคู่ควง เบอร์โทรน้องคงบ่หวง อ้ายบ่ลวงเจ้าดอกขวัญใจ

ญ ขอเบอร์โทรน้อง โอ๊ะ หลานบ่ย้านแม่ใหญ่..เบาะ บัดสิเว้า น้องงามบาดใจ ให้บ่ได้ ย้านใจเพพัง

ช เธอคงเห็นฉันเป็นเพียงผุเฒ่า คำเว้าหลอกอำ แต่อ้ายมีใจคึดนำ คึดอำหล่ำ นำเจ้าเอวบาง

ญ คำเว้าผุเฒ่า เชื่อบ่ได้ เพราะเคยผิดหวัง มาหลอกให้เราหลงทาง ใจเพพังนั่งกินน้ำตา

ช ทรัพย์สินเงินทอง ที่ดิน สิยกให้เธอ ขอเพียงรับข้อเสนอ ไม่ให้เธอต้องกินน้ำตา

ญ อิหลีติอ้าย ให้กะได้ เบอรโทรนั่นหนา ให้แล้วอย่าลืมสัญญา สองหมื่นห้าขอค่าตอบแทน

(ชายพูด... หืย...บัดสิให้เงินทอง..แก้วแหวน เอิ้นอ้ายพุ้นดอก.....แต่กะดี ได้เบอร์โทรเพิ่นแล้ว อิอิ )

(ซ้ำทั้งหมด)
    (ชายพูด)...ฮัลโล...วัสดีครับ..คนสวย...อิอิ
    (หญิงตอบ) .....เอ่อ..มาคือเว้าหวานแท้..บักเฒ่า..มีหยังคือโทรมาหา..ลังเทือ..หือ
    (ชายพูด) .....เอ่อ..ๆๆ... วางหู.(ตู๊ด ๆ ๆ ๆ)
    . ..โอ๊ย...บัดได๋แท้ผุสาวมาให้เบอร์ เมียจะของ..หืยขี้ตั๋วคักแท้นอ.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 24-10-2011 at 05:43.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คมคาย ครบุรี
    ต้องบอกว่า สุดยอดดดดดดดดดดดดดดครับผม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    ม่วนจ้า..ม่วนหลายยยยย...สุดยอด..

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    555555555555555555 ทีหลังอย่าขอเบอร์มั่วเด้อพ่อใหญ่ 555

ม่วนครับ เป็นกำลังใจให้ทุกศิลปินบ้านเฮา

ที่ปรึกษาด้านกฎหมาย สัญลักษณ์ของ sert1964
    สุดยอดครับ เพอร์เฟ็คทุกอย่าง ดังย่อน อ.ข้าวจี่แล้วเพื่อนเอ๋ย ดังแล้วกะอย่าลืมกันเด้อ ขึ้นต้นไม้เหลียวมองลงมาข้างล่างดู๋ๆสิได้สายตากว้างไกล..555:l-:b-b

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    :*- นักร้องคู่ขวัญเด้อจ้า เสียงนักร้องชายเสียงใสๆหวานๆคือๆ จ้าขอลายเซ็นแหน่ อิอิ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ฟัง 2 รอบแล้วจ้า เหมาะกับอ้ายพลเนาะเพลงนี่แหม๋.... อิ อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ขอเบอร์โทรฯ น้อง ... บ่ย่านแม่ใหญ่บ้อ:l-:l-

เยี่ยม ร้องม่วนทั้งสองคนเลยค่ะ

:1-:1-:1-:1-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทอง
    ม่วนๆๆครับมาชอยสนับสนุนครับผม

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ซวดๆๆแหน่หมอ:l-:b-b:l-
    เรือกำลังสิจอดอยู่ตั่วหละฟังสำเนียงเสียงหนุ่มใหญ่
    เฮ็ดให้ได้กลิ่นไอทางเมืองชัยภูมิ...อยู่เด้อครับ อ.บ่าวข้าวจี่

Tags for this Thread