หัวข้อ: เป็นลูกคุณจะดีใจไหม???

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด

เป็นลูกคุณจะดีใจไหม???

ใกล้ถึงวันคริตสมาร์ทเข้ามาทุกที ทำให้อดระลึกนึกถึงความประทับใจนึ้ไม่ได้เพราะมันมีแค่ครั้งเดียวในชีวีตของคนที่เป็นแม่และเป็นชาวพุทธอย่างฉัน

เว้าให้ฟังพี่น้องกะคือสิบ่ตื่นเต้นดอกเพราะบ่แมนคริตส์จักรดิ์ แต่สำหรับชาวคริตเตียนได้แสดงเป็นพระเยชู เขาดีใจหลายเท้ค่ะเพราะผู้นำทางศาสนาคริตมีคนเดียว ส่วนข้าวต้มมัดบ่ต้องห่วงหน้าบานปานกระด้ง :l- ดีใจค่ะ หัวดำไปแจมนำหมู่ฝรั่งคนในโรงละครเป็นร้อยสองร้อยคนกำลังนั่งเบิ่งลูกเฮา บักหล่ากะเนี๋ยบอีหลี่ เป็นลูกคุณจะดีใจไหม??? ว่าแต่แมนพระเยชูตัวจริง (เจ้าของโรงเรียนหย่อง)

ตอนแรกบ่รู้ว่าลูกได้ถูกเลือกให้เป็นพระเยชู เพราะเด็กนักเรียนอนุบาลตั้ง 50 -60 คน ครูโทรมาบอกว่าให้ลูกเตรียมชุดสีขาวหรือสีฟ้า พะนะ โอเค.เสื้อกะหาได้ยุดอกค่ะ แต่กางเกงหาอยาก เลยไปถามผู้ปกครองคนอื่นๆ ผุได๋ๆเขากะแต่งชุดคือกัน แม่กะเริ่ม 0 นึกว่าลูกมันจำผิด เลยโทรไปถามครูว่าลูกคือสิได้ใส่ชุดบ่คือหมู่ ครูเลยบอกว่าลูกเจ้าได้แสดงเป็น......พระเยชู
    ปากบ่ออกน้ำตาสิไหล ลูกเฮามันตาฮักปานนั้นตี้ เป็นลูกคุณจะดีใจไหม???เป็นลูกคุณจะดีใจไหม???เป็นลูกคุณจะดีใจไหม???

อยากเอาวิดีโอพระเยชูน้อยมาให้เบิ่งอยู่ค่ะโหลดบ่เป็น อิอิ (หล่อกว่าหมู่ได๋เพิ่น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ข้าวต้มมัด; 18-12-2010 at 16:56.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ตื่นเต้นแทน ท่าเบิ่งภาพงามๆๆๆ นำจ้า อย่าลืมเอาภาพงามๆๆ มาฝากเด้อค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ หนีห่าว
    :l-ดีใจนำเด้อเอื้อย ลูกได้เป็นพระเอกในท้องเรื่อง:l-

ดีใจนำน้องข้าวต้มมัดจ้า ลูกชายคือสิหล่อน้อจ้า อยากเห็นเด้(ได้บ่น้อ) อิอิอิ
    โรงเรียนทางบ้านน้องนักเรียนหลายน้อจ้า ทางอเมริกานักเรียนน้อยค่า
    ทางบ้านเอื้อยห้องหนึ่งบ่ค่อยจะเกิน 20 คน อัตราครูต่อนักเรียนทางนี้ครู 1 คน ต่อนักเรียน 10 คนค่ะ
    LET IT BE...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ดีใจด้วยเด้อ อย่าลืมนำภาพสวยๆ มาฝากกันด้วยนะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    อิอิ จักสิตอบว่าจั่งได๋กะสิว่าแก้โตมื่อนั้นมีแต่กล้อง วิดิโอจ้า แต่รับรองว่าสิพยายามเอาท่า ที่แสดงเป็นพระเยชูหล่ะจ้า (บ่อยากเบิ่งท่าอื่นติจ้า) ปัดฮ่ามันกอป๊บ่ได้เด้

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    แต่งชุด เอามาโซว์ น้าๆ ป้าๆ แน่เด้อจ้าพี่ยี่ หลานน้อยจักปีแล้วจ้า คือสิรูปหล่อเนาะจ้า ไก่ได้ยินว่าผุบ่าวอิตาลี เป็นชนชาติที่หล่อที่สุดในโลก พะน๊าส์ อิ อิ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ปร๊าด//มีลูกแล้วติ เอ่ามีกะมี ฮ่าๆๆๆๆ เอิ้กกกก
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

น้องข้าวต้มมัด เอารูปตอนได๋กะได้จ้า
    อยากเห็นลูกครึ่งอิตาลี(หนุ่ม(สำเนา)หล่ออันดับหนึ่งของโลก อิอิอิ)
    คุณแม่เอารูปมาให้พี่น้องๆบ้านมหาชื่นชมนำแนจ้า
    LET IT BE...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ สาววิเชียร
    บล็อก
    3

ลูกชายพี่ข้าวต้มมัดจ้า

รูปลูกชายพี่ข้าวต้มมัดค่ะ