หัวข้อ: ห่วงพี่น้องบ้านมหา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยศรีสะเกษ

ห่วงพี่น้องบ้านมหา

ปีใหม่นี้พี่น้องบ้านมหาหลายท่านคือสิได้หยุดหรือเดินไปท่องเที่ยวตามที่ต่างหรืออาจสิต้องกลับบ้านกลับซ่อง บางท่านกะต้องขับรถขับลากะเลยเอาความรู้เล็กๆน้อยๆมาฝากครับ
    พระราชบัญญัติจราจรทางบก พ.ศ.2522และที่แก้ไขเพิ่มเติม
    มาตรา43(1)ขับรถในขณะหย่อนความสามารถในอันที่จะขับ
    มาตรา43(2)ขับรถขณะเมาสุราหรือเมาของอย่างอื่น
    มาตรา43(5)ขับรถในลักษณะที่ผิดปกติวิสัยของการขับรถธรรมดา
    **ห้ามพนักงานเจ้าหน้าที่เปรียบเทียบหรือว่ากล่าวตักเตือน**
    บทกำหนดโทษ
    มาตรา160วรรคสามจำคุกไม่เกิน3เดือน หรือปรับตั้งแต่2,000ถึง10,000บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
    บ่อหยากเห็นพี่น้องบ้านเฮาเมิดม่วนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อยศรีสะเกษ; 22-12-2010 at 22:00.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ

ขอบคุณ

:*- ขอบคุณมากค่ะ ที่มาเตือนพี่น้อง เพราะกลับบ้านก้อต้องมีการฉลองอยู่แล้ว
    เรื่องเมานั้นไม่ต้องบอก เป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้อยู่แล้วหล่ะค่ะ แต่อยากให้ลดจำนวน
    จะดื่มก้อ :b-b ให้มีสติด้วยนะคะ อย่าดื่มมากนักนะคะ ขอให้พี่น้องบ้านมหา
    โชคดีทุกคนค่ะ :l- ขอบคุณ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ขอบคุณหลสยๆครับ กะขอให้พี่น้องบ้านมหาของเฮาซุคนเดินทางบ่ว่าสิกลับเมือยามบ้าน ท่องเที่ยว กะให้ปลอดภัยหายห่วงน้อครับผมม