หัวข้อ: ถิ่มทุกให้ปีเก่ารับเอาไป

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England

ถิ่มทุกให้ปีเก่ารับเอาไป

ป๋าความทุก และความเศร้า ทุกของเฮา โยนเข้าป่า
    ปีเก่าลาจากแล้ว ถอยก้นหล่นหาย ปีใหม่เถิบเยิบย้าย
    แซงกายมาแทนที่ ปีเก่าหนีจากพ้น ถอยส่นโหม่นขี้ดิน
    ปีใหม่มา ปีเก่าสิ้น ทุกชีวินให้คือเก่า ความเคยเหงา ปีเก่านั่น
    ให้มันพ้นผ่านไป ถิ่มความทุกโยนไปให้ ปีเก่าพายเอาไปยอง
    ทุกมัวหมองสิ่งร้ายๆ เดิ๊กไปไว้อยู่ข้างหลัง ปีใหม่เวียนมาอีกครั้ง
    ลืมความหลังอย่าฝังใส่ ทุกโศรกมวนโรคฮ้าย ให้หายฮ้อนหม่อนใจ
    สุขซำบายหายฮ้อน นอนตื่นได้เงินแสน สองมือแขนได้ใส่ทอง
    อันข้าวของให้เหลือใช้ ไร้โรคภัยไข้พยาธิญ์ บาดแผลบอมีด่าง
    มีสุอย่างเพรียบพร้อม ดอมตุ้มหุ่มทอง อันมัวหมองบอมาม้าง
    ทุกเส้นทางแปนเปินเริน ยามหย่างเดินกะแมนคร่อง บอขัดข่องก่องขา
    สุขสำราญกันทั่วหน้า ไร้โรคามาข่องเกี่ยว
    ให้รวยรวยกันอย่างเดี๋ยว ตลอดปีใหม่นี่
    และปีพุ้นแมนต่อไป เด้อพี่น้อง:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chudhancock; 01-01-2011 at 19:42.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    สาธุ แม่ป้าลำซิ่งคือเว้าดีแท้สมพรปากจ้า

อันความทุกข์ให้หายไป ปีใหม่ได้มาถึง
    คิดคนึงสิ่งได๋ ให้ไหลมาดั่งน้ำ
    อันความเจ็บอย่าได้ ความไข้อย่าสุมี
    ให้โชคดีทุกท่าน ตลอดปี 2554 เด้อค่ะเด้อ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    อ่านคำพรป้าไม่อาจข่มตาให้หลับได้
    ปีเดือนย้ายมิอาจทิ้งไปในความเหงา
    เดือนปีเปลี่ยนหัวใจยังคิดถึงไม่ทุเลา
    คิดถึงเจ้าซ่อนความเหงาไว้ในใจ

มารับพรคำดีดีจากคุณป้า
    เผื่อพรนำพาสิ่งที่หวังพอมีได้
    หวังยังหวังมีเจ้าเท่านั้นในหัวใจ
    และขอพรให้คุณป้าสุขชื่นสวัสดี ...

ขออนุญาตแจมนะครับคุณป้าครับ มีความสุขปีใหม่ ๕๔ นะครับ
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock

ขอขอบใจลูก ข้าวต้มมัด

ขอขอบใจลูก ข้าวต้มมัด กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ข้าวต้มมัด ขอขอบใจลูก ข้าวต้มมัด
    สาธุ แม่ป้าลำซิ่งคือเว้าดีแท้สมพรปากจ้า

อันความทุกข์ให้หายไป ปีใหม่ได้มาถึง
    คิดคนึงสิ่งได๋ ให้ไหลมาดั่งน้ำ
    อันความเจ็บอย่าได้ ความไข้อย่าสุมี
    ให้โชคดีทุกท่าน ตลอดปี 2554 เด้อค่ะเด้อ

พรใดดี พรใดเลิศ พรใดที่ประเสริฐ ขอจงบังเกิดแต่ลูกข้าวต้มมัดเด้อจ้า สาธุ:l-

Bump:
    ขอขอบใจลูก ข้าวต้มมัด กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wundee2513 ขอขอบใจลูก ข้าวต้มมัด
    อ่านคำพรป้าไม่อาจข่มตาให้หลับได้
    ปีเดือนย้ายมิอาจทิ้งไปในความเหงา
    เดือนปีเปลี่ยนหัวใจยังคิดถึงไม่ทุเลา
    คิดถึงเจ้าซ่อนความเหงาไว้ในใจ

มารับพรคำดีดีจากคุณป้า
    เผื่อพรนำพาสิ่งที่หวังพอมีได้
    หวังยังหวังมีเจ้าเท่านั้นในหัวใจ
    และขอพรให้คุณป้าสุขชื่นสวัสดี ...

ขออนุญาตแจมนะครับคุณป้าครับ มีความสุขปีใหม่ ๕๔ นะครับ

ขอบใจมากเด้อจ้าที่แวะมารับเอาพร และก็ขอขอบใจสำหรับ พรจากหลานตือกันจ้า

พรใดดี พรใดเลิศ พรใดที่ประเสริฐ ขอจงบังเกิดแต่หลานวัณดีเด้อจ้า สาธุ:l-

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สิ่งบ่ดีที่ผ่านโดยนลงทะเลเนาะป้า
    ปีใหม่ คิดใหม่ ทำใหม่ และ
    ทำให้ดียิ่งๆขึ้นไปจ้า

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

จ้าแมนแล้วจ้าหลานปุ้ยจ๋าที่รัก

จ้าแมนแล้วจ้าหลานปุ้ยจ๋าที่รัก กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab จ้าแมนแล้วจ้าหลานปุ้ยจ๋าที่รัก
    สิ่งบ่ดีที่ผ่านโดยนลงทะเลเนาะป้า
    ปีใหม่ คิดใหม่ ทำใหม่ และ
    ทำให้ดียิ่งๆขึ้นไปจ้า

จ้าแมนแล้วจ้าหลานปุ้ยจ๋าที่รักจ้าแมนแล้วจ้าหลานปุ้ยจ๋าที่รัก

แนวได๋ดี รับเอาไว้ แนวได๋ร้ายให้ปล่อยไป
    อย่าสุเก็บมันไว้ โยนถิ่มไปกับปีเก่า
    เรื่องเคยมี ที่เคยเศร้า ปีเก่านั่น ให้ผ่านเลย

ขอบใจหลานปุ้ยมากๆเลยเด้อจ้า แมนแล้วจ้าคิด ดี ทำดี ให้ดีดี ยิ่งๆขึ้นไป:l-จ้าแมนแล้วจ้าหลานปุ้ยจ๋าที่รัก