หัวข้อ: ข้างหลังภาพ

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ข้างหลังภาพ

"ข้างหลังภาพ"
    ปี2544 สิบปีแล้วสินะ ที่ฉันได้ชมภาพยนต์เรื่องนี้ กับเพื่อนชายที่สนิทที่สุด เพื่อนคนนั้นขอเอ่ยนาม เขาชื่อ อนุชา เขาพาฉันไปดู ภาพยนต์เรื่องนี้ ซึ่งเป็นภาพยนต์ที่ฉันชอบมาก จนเพื่อนๆในห้องต้องล้อว่าฉันเป็น คุณหญิงกีรติ ผู้สูงศักดิ์ และก็สิ้นลมหายใจด้วยวัณโรค เพื่อนๆพากันล้อชื่อนี้กับฉัน แม้จนกระทั่ง ถึงวันนี้ ใครที่ได้คุยกัน ก็จะล้อฉันว่า หม่อมกี ทุกครั้งไป

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=_WHrrYdk8r8

ข้างหลังภาพ

ทำไมฉันพูดถึงเรื่อง "ข้างหลังภาพ" ขึ้นมาในค่ำคืนนี้ นั่นหรือ เพราะว่าฉันรู้จักกับผู้ชายคนหนึ่ง เขาก็เป็นแฟนคลับบ้านมหาแต่เขาไม่ได้เป็นสมาชิก เขาชื่นชอบ ดีเจพล พระยาแล และดีเจเด็กน้อย มาก จนต้องให้ฉันติดต่อดีเจทั้งสองให้ (เป็นเอามากมาย) เขาทำงานอยู่ที่ประเทศญี่ปุ่น เขาได้ส่งรูปบรรยากาศที่ญี่ปุ่นมาให้ดู ใจจริงเขาก็อยากเอารูปมาลงเอง แต่เนื่องจากไม่ได้เป็นสมาชิก ฉันก็เลยนำภาพเหล่านั้นมาแบ่งปันพี่น้องในบ้านมหาด้วย ซึ่งขออนุญาตจากเจ้าของภาพดังกล่าวแล้ว
    ....กลับมา "ข้างหลังภาพ" เป็นบทประพันธ์ของ "ศรีบูรพา" หนังสือเล่มนี้ที่ฉันซื้อ พิมพ์ครั้งที่ ๓๕ วันที่ ๓๑ มีนาคม ๒๕๔๔ เพราะไปดูภาพยนต์มา แล้วชอบมาก ชอบบรรยากาศ ชอบฉาก ของภาพยนต์เรื่องนี้ ยังใฝ่ฝันนะว่า สักวันหนึ่ง คงจะได้ไปประเทศญี่ปุ่น บ้าง .....หรือว่าต้องกินโออิชิ แล้วส่งฝาไปลุ้นโชคหรืออย่างไร 55555 แต่ก็เป็นความใฝ่ฝันนั่นนะ ไม่เป็นไรวันนี้ ดูภาพบรรยากาศที่พี่แฟนตัวจริงบ้านมหาส่งมาให้ดูไปก่อนแล้วกัน อิอิอิ
    ข้างหลังภาพ

ข้างหลังภาพ

ข้างหลังภาพ

ที่ TOYAMA ,JAPAN

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 07-01-2011 at 07:49. เหตุผล: แก้คำผิด

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ดีใจมากครับ ไม่ทราบว่าจะมีคนปลื้มมากมายขนาดนี้ ก่อนหน้านี้ก็มีคนชมว่าผมเป็นฮีโร่ ว่าผมเป็นแม่แบบ หรืออะไรต่อมิอะไร ผมรู้สึกเฉย ๆ ครับ

แต่เมื่อได้คุยกับแฟนคลับคนนี้ เสียงพูดที่แสดงออกถึงความตื้นตันใจ ออกมาจากใจจริง ๆ สะกดให้ผมต้องอึ้งอยู่พักหนึ่ง

ขอเรียนว่าการทำงานตรงจุดนี้เป็นจุดที่ผมชอบและใฝ่ฝันมานานครับ ก็ได้กำลังใจจากแฟนเพลงโทรมาสอบถามและให้กำลังใจอยู่เสมอ ขอให้อยู่คู่กับบ้านมหาตลอดไป กำลังใจเหล่านี้เป็นสิ่งสำคัญที่ทำให้ผมมีกำลังใจมากครับ

ส่วนการสมัครสมาชิกของแฟนคลับท่านนี้ ผมได้ประสานไปยังบ่าวคนเดิมแล้ว ขอให้ไปเช็คอีเมล์ดูและทำตามขั้นตอนนะครับ

ขอขอบคุณมากครับที่ให้เกียรติ

สุดท้ายขอให้ความฝันของน้องอี๊ทที่จะไปเที่ยวญี่ปุ่น เป็นจริงครับ ...อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 07-01-2011 at 09:10.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ

ฝันให้ไกล..ไปให้ถึง

ฝันให้ไกล..ไปให้ถึง เป็นความรู้สึกที่ทุกคนมีได้ เมื่อมีฝันแล้วไปให้ถึงนะคะ
    คิดและทำในสิ่งที่เราต้องการจะทำให้เรามีความสุขมากๆ ค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

พบปะพูดคุย

ค่ะ คนดี พูดดี ทำดี มีแต่คนฮักหล่ะค่ะ

มีคนฮักดีกว่ามีคนเกลียด แต่ถ้าบ่อฮู่ว่ามีคนเกลียดเลยก่าบ่อดี

เพราะสิเฮ็ดไห่เฮาบ่อได้มองเบิ่งตัวเอง พิจารณาตัวเฮาเอง ว่าเป็นแบบได พะนะ

แต่ว่าแม่นไผหล่ะหืออ้ายพลมาซางบ่อเปิดเผยหน่าแถ่ะหือ อยากเห็นแล่วเด้หนี่ น่านๆๆ:l-

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    หลานอิ๊ทจ๋า หนังข้างหลังภาพ ป้าเบิงแล้ว สงสารนางเอก กับพระเอกเนาะจ้า เนาะจ้า คุณหญิงกีรติ
    อิอิอิอิ ภาพคามหลัง มันฝังใจแมนบอจ้าหลานรัก อิอิอิอิ จังได๋ๆป้าก็ขอให้หลาน โชคดีมีแต่ความสุขสมหวังในชีวิต นะจ๊ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่

ขอบคุณครับ

สำหรับการสมัครสมาชิก.....
    ในที่สุดก็ได้ป็นสมาชิก ในบ้านมหาแห่งนี้

Tags for this Thread