หัวข้อ: กระทบไหล่คุณยาย ...

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ กระทบไหล่คุณยาย ...

...วันของการรอคอยของยายก็มาถึงครับ...
    หลังผ่านห้วงเวลาที่รอคอยมาร่วมสามเดือน
    วันนี้ ผู้ว่าราชการจังหวัดสระแก้วพร้อม
    ด้วยนายกเหล่ากาชาด ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ
    พ่อค้า ประชาชน ได้ร่วมกันทำพิธีมอบบ้านให้คุณ
    ยายกองแล้ว...ครับ
    ... คุณยาย คือ น.ส.กอง ถาวรชน วัย ๗๓ ปี
    คุณยายได้บ้านเลขที่ ๙๘๔๙ ซึ่งเป็นเลขมงคล
    พิเศษ

... ในฐานะผมเป็น สมาชิกบ้านมหาฯ อยากให้ พี่ๆ น้องๆ ได้ทราบว่า คุณยาย
    สวมชุดใหม่ เสื้อคอกระเช้า (ข้างในครับ) ผ้าถุงผืนใหม่ที่มาจากน้ำใจพี่ๆน้องๆ
    ส่งผ่านผมและผมเลือกด้วยมือผมครับ ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wundee2513; 20-05-2011 at 13:26.
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    สาธุนำครับ

เลขมงคลอีหลีครับ ๙ ๘๔ ๙

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ยินดีกับคุณยายกองด้วยนะคะ ขอให้สุขภาพคุณยายแข็งแรงด้วยค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ยินดีกับยายด้วยคะ เป็นขอขวัญปีใหม่ที่น่าปลื้มใจ
    ขอให้ยายสุขภาพแข็งแรงนะคะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ผมเขินอายเมื่อยายยกไหว้ผม
    ณ สมาคมร่วมชุมนุมที่ตรงนั้น
    ประชาราชพ่อค้ารวมนับพัน
    มาร่วมขันร่วมใจให้ยายกอง

มติพ้องพี่น้องเห็นดีที่ยายได้มีบ้าน
    คนทหารเพียงออกแรงนะพี่น้อง
    ยังจนจนขัดสนบ้างเรื่องเงินทอง
    ยังไม่พร่องคงเหลืออยู่เรื่องของใจ ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เห็นแล้วเป็นภาพที่ชื่นใจครับ เติมส่วนที่ขาด ตัดส่วนที่เกิน เพื่อให้คนในสังคมอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขครับ

ชีวิตคนเราไม่ยาวอย่างที่คิดครับ มีอะไรที่พอจะช่วยเหลือกันได้ อย่าละเลยครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เป็นภาพที่น่าประทับใจครับ คุณยายสิได้มีแฮงใจสู้ต่อไป ความดีในหมู่คนไทยบ่เคยเบิ่ดไปจากใจเลยครับ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า