หัวข้อ: กระทบไหล่คุณยาย ...

Threaded View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ กระทบไหล่คุณยาย ...

...วันของการรอคอยของยายก็มาถึงครับ...
    หลังผ่านห้วงเวลาที่รอคอยมาร่วมสามเดือน
    วันนี้ ผู้ว่าราชการจังหวัดสระแก้วพร้อม
    ด้วยนายกเหล่ากาชาด ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ
    พ่อค้า ประชาชน ได้ร่วมกันทำพิธีมอบบ้านให้คุณ
    ยายกองแล้ว...ครับ
    ... คุณยาย คือ น.ส.กอง ถาวรชน วัย ๗๓ ปี
    คุณยายได้บ้านเลขที่ ๙๘๔๙ ซึ่งเป็นเลขมงคล
    พิเศษ

... ในฐานะผมเป็น สมาชิกบ้านมหาฯ อยากให้ พี่ๆ น้องๆ ได้ทราบว่า คุณยาย
    สวมชุดใหม่ เสื้อคอกระเช้า (ข้างในครับ) ผ้าถุงผืนใหม่ที่มาจากน้ำใจพี่ๆน้องๆ
    ส่งผ่านผมและผมเลือกด้วยมือผมครับ ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wundee2513; 20-05-2011 at 13:26.
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม