หัวข้อ: สิบผลไม้ที่กินแล้วอ้วน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ทิดยุทธ ลูกพญาแล

เรื่องฮิตน่าอ่าน สิบผลไม้ที่กินแล้วอ้วน

การกินผลไม้ ส่วนใหญ่จะดีต่อสุขภาพครับ แต่กินหลาย กะเป็นโทษคือกัน ผลไม้บางอย่าง มีน้ำตาลหลายเกินไป ผลไม้ที่กินหลายแล้วอ้วนสุดๆมีต่อไปนี่ครับ 1กล้วยไข่ 2.กล้วยน้ำว้า3.ขนุน4.กล้วยหอม5.มะม่วงน้ำดอกไม้สุก6.ลำใยกะโหลกเขียว7.ลองกอง8.เงาะ9.ลางสาด10.ละมุด แต่ทั้งหมดนี่ กะต้องแพ้ทุเรียนนะครับ ส่วนผลไม้ที่กินหลายกะบ่อ้วน คือ แอปเปิ้ล ชมพู่ ฝรั่ง มะม่วงดิบ มะละกอ แตงโม ครับผม

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    เพราะว่าผลไม้สุกนั้น มีน้ำตาล แม่นบ่ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ตามรายชื่อแล้ว ก็บ่กลัวอ้วนแล้วเนาะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่่าวสุดเขต
    เห็นรายซือผลไม้แล้วที่เฮ็ดให้อ้วนแล้วมีตะของมักทั้งนั้นเลยครับ
    ยิ่งทุเรียนแฮ่งมักหลาย(ผลไม้สุกบ่กินตะบักงิ้วกับบักแต้เด้อครับ)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย

ผลไม้ไทยอร่อยที่สุดในโลก

ผลไม้ไทยอร่อยที่สุดในโลก

สำหรับลูกหินนั้นผลไม้ที่โปรดปรานกะประกอบด้วย
    ทุเรียน และ ทุเรียนจ้า อิอิ แต่....
    ตอนนี้ ทำใจจ้า แตงโมแทนแล้วจ้า
    เผื่อว่า สิ จ่อย จ้า วันละ 3 ลูกจ้า
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลจ้า :l- :l-

อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

โชคดีที่หาผลไม้อ้วนๆ (แต่ชอบ)ที่นี่ยากหลายจ้า แพงหลายๆ
    เลยต้องกินแอบเปิ้ล มะละกอ แตงโม ไปก่อน อิอิอิ
    LET IT BE...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ จุมโพ้
    ทีแรกคึดว่าอ้วนย่อนเบียร์ ที่แท้ย่อนผลไม้นี่เอง จันทบุรีครบเบิดเทิงสิบเลยพี่น้อง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    ต้องการขุนหมูให้อ้วนต้องซื้ออทุเรียนแล้วบ่พาดดอกเด้อ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เขยผู้ไท
    กาฬสินธุ์ , อยุธยา
    จะแมนถืกของมักเนาะ...ทุเรียนพะนะคือสิอดบ่ได้ดอกคับ ยอมอ้วนงานนี้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

อายหน้าแดง

เอ๋า มามีแต่แนวมักแถ่ะบาดหนี่ กร๊๊ดดดดดดดดดดด อ้วนได้ใจ

อ้วนบ่อสน ขอกินอิ่มก่าพอ พะนะ :l-

ฮ่าๆๆๆ เอื้อยลูกหินนนนนนนนน พอบ่อเอื้อย มื่อละสามลูกหน่ะ บ่ออยู่ท้องแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 24-11-2010 at 00:52.