หัวข้อ: แรลลี่การกุศล กทม.- ราชบุรี(บรรยากาศดีมาก)

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย

ดวงดาว The Star แรลลี่การกุศล กทม.- ราชบุรี(บรรยากาศดีมาก)

มื้อวันเสาร์ที่15 ม.ค.54ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาศร่วมงานบุญงานกุศลนำเขาเทื่อแรก
    เป็นงานแข่งขันแรลลี่การกุศลของชาวมุสลิม เงินที่ได้มาสิเอาไปซื้ออุปกรณ์การเรียนการสอนของน้องๆโรงเรียนทุกบาททุกสตางค์
    กำหนดการเพิ่นเริ่มตั้งแต่7.00น.เป็นต้นไป แต่ว่าผมต้องตื่นตั้งแต่ตี4.30น.เพื่อนอาบน้ำแต่งโต
    ขับรถไปหาเพื่อนยุแถว นวลจันทร์ และไปเข้าร่วมขบวนนำเพิ่นยุ หนองจอก กทม.ครับ

แรลลี่การกุศล กทม.- ราชบุรี(บรรยากาศดีมาก)
    นี้เป็นตอนตี5กว่าๆพี่นกและบ่าวรุจติดสติกเกอร์ เบอร์รถ และผู้สนับสนุนโครงการในครั้งนี้
    แรลลี่การกุศล กทม.- ราชบุรี(บรรยากาศดีมาก)
    ตอนนี้ออกมาแล้ว มาเติมน้ำมันรถ
    มาฮอดจุดStart แล้วครับบาดนี้
    ฟังกรรมการเพิ่นอธิบายการเล่น การแข่ง เส้นทางที่สิไป
    สาวๆพีอาร์ของผลิตภัณฑ์ พลอยใส สวยๆทั้งนั่นเลยอิอิิอิ
    ถ่ายคู่กับพี่นก คนที่สิพาไปงานนี้ครับ
    กับสาวๆสวยๆพอเป็นกะสัยเนาะครับ5555555
    ต่อแถว รอออกเดินทางครับ
    ฟังกรรมการ อธิบายและลงเวลาออกเดินทางครับ
    โชว์เฟอร์พร้อม สิออกเดินทางแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวจัย; 17-01-2011 at 13:00.
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย

ออกเดินทางแล้วครับ Go Go

ระหว่างการเดินทางไป เก็บภาพสวยๆมาฝากครับ ช้างสามเศียรเลยสำโรงไปหน่อยครับ

อีกภาพครับแถม

มุ้งหน้าขึ้นสะพานพระรามเก้า เวลาที่เพิ่นให้แล่นจากหนองจอก-ราชบุรีเพิ่นให้แล่นไป
    3ชั่วโมง เวลาที่ผมออกเดินทาง7.26น.ต้อง-10.26รึว่าช้าได้อีก5นาที แต่ว่าเวลาที่พวกเฮาเข้าจุดแรก 09.30น.
    เร็วกว่าเขาเกือบชั่วโมง โดนหักคะแนน 1 นาทีต่อ 5 คะแนน คิดเบิ่งครับมันสิเหลือยุบ้อ
    ตอนออกมาเขาให้คะแนนเต็มร้อยทุกคัน แค่ด่านแรกกะติดลบแล้ว555555

ตัดภาพมาตอนเข้าเล่นเกมส์เลยเนาะครับ ด่านแรกปาเป้าครับ

ด่าน2เคียบลูกปิงปอง พี่นกเล่นเคียบหลุดๆเกือบบ่ทันเวลาแหมะ เขาให้เวลา2นาที

มาฮอดหม่องนี้แวะ :b-b พวกที่เล่นนำกันนึกว่าฮอดด่าน3แล้วจอดนำพวกผมทุกคันเลย
    เพราะว่าพวกผมมาฮอดก่อนหมู่ทุกด่านเลยครับ หม่องนี้แค่เติมน้ำมันคนครับ:l-

มาฮอดด่านนี้ผุสาวออกมาต้อนเอาเลยครับโอ๊ะต้อนรับอิอิอิสวยจังนะน้องสาว

ด่านนี้โยนห่วงยางใส่ขวดน้ำ ได้ไป2คะแนน

มาฮอดด่าน5ให้หาRcหลังจากลงเวลาแล้ว แล่นมั่วกันเลยครับบาดนี้5555

ด่าน6บ่มีหยัง ลงเวลาซื่อๆครับ มาฮอดด่าน7เลยครับ พายเรือ ด่านนี้ผมลงเล่นเองครับ
    เพราะว่าผมเป็นผู้ชายพายเรือ:l-:l-:l-

มาฮอดเส้นชัยแล้วครับ มีคนที่เข้าก่อนแล้วกะมี เพราะว่าเขาให้แล่นรถจากหม่องที่พายเรือ
    มาฮอดเส้นชัยนี้ 3 กิโลเมตร ให้แล่นรถ15 นาที คันเร่งบ่ต้องแตะเลยครับปล่อยให้มันแล่นไปเองฮอดพอดี 15 นาทีครับ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ผุสาวมุสลิมนี้กะงามเนาะพี่น้อง

เป่าแป้งบ่เอาเด้อคิดว่ามันเลอะแน่ๆ ส่งบ่าวนันลงไปเล่น

ส่วนผมเป่าลูกโปงสบายแน่ๆพะน่ะคิดว่า พอเอาเข้าจริงหน้ามืดครับ เกือบบ่รอด

พอเล่นเกมส์สุดท้ายเสร็จแล้วกะหย่างเลาะหาถ่ายรูปไปเรื่อยๆ
    มาพ้อเขากำลังหมักวัวสิหันกินมื้อแลงครับ เอาเป็นโตเลยบาดนี้เพิ่น

ผ่านลงมาฮอดหม่องสินอนคืนนี้แล้วครับ ข้างหลังผมนี้ละ

พักกินข้าวกินน้ำก่อน แล้วจั่งค่อยหาหม่องนอน

กินเสร็จแล้ว เริ่มลงมือกางเด๊นซ์นอนครับ

เริ่มสิเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ ของเจ้าของบ่ทันเสร็จดี
    มีสาวๆเต๊นซ์ข้างบอกว่ากางบ่เป็นมาช่วยแนพะน่ะ ฟ้าวเก็บกล้องทันทีแล่นไปไวคักพี่น้อง
    บ่เคยกางจักเทื่อดอกแต่ว่าอยากซ่อยเห็นเขากางบ่เป็น55555แต่กะออกมาดีเด้ละครับ

เพื่อนๆร่วมแข่งขัน หาหม่องนอนคืนนี้

เสร็จแล้วครับ หม่องนี้ละสิได้มุดหัวคืนนี้5555
    บ่อยากบอกเลยว่าคนกางบ่ได้นอน คนนอนบ่ได้กาง ผมมีตะถ่ายรูปแต่ว่า
    ได้นอน คนที่กางไปนอนในรถ55555ไผ๋เร็วคนนั่นได้นอนเนาะครับ
    ที่แรกคิดว่าเพิ่นได้หม่องดีคัก ตกดึกมาพี่น้องเอ้ยหนาวจับใจเลย ตื่นทุกๆ2ชั่วโมง นอนบ่หลับ
    มันหนาวแฮง พอตี5 บ่นอนแล้วเพื่อนผมว่าลุกไปดังไฟผิงเลยแหมะ
    ยังมีต่ออีกนะครับ ภาพตอนตกปลาและตอนกลางคืนสนุกมาก ตามมาเบิ่งได้เลยครับ

เดียวผมมาต่อกระทู้ตอนแลงเด้อครับ ไปเฮ็ดงานก่อนเดียวเขาสิให้เมือกรีดยางก่อนอิอิอิมื้อแลงมาลงให้เบิ่งอีกครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ isdy
    ดีครับเป็นกิจกรรมสนุกสนานและที่สำคัญได้ท่องเที่ยวและได้บุญนำอยากไปนำเนาะเป็นตาม่วนครับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    ป้าดๆๆๆ ว่า เป่งแต่ชงเหล้า ไปแรลลี่นำเขากะเป่ง ว่าที่ เสี่ยสวนยาง อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    เป็นตาม่วนเนาะบ่าวจัย แล่นลี้การกุศล นี่แหมะ 55..

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    มักหลายเด๊ะ แรลลี่การกุศล ...
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    เป็นตาม่วนคักคะอ้ายจัย วัวหันกะสุดยอดเลย บ่กล้ากินเลย (ตอนยังบ่สุก) อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    งานนนี้ถ้าบ่ได้ปลามาฝากสาวเอือด ระวังเด้อเอือดบ่ยอมคักๆเด้อ ระวังเอือดของขึ้นเด้อ

Tags for this Thread