หัวข้อ: วิดพื้นเสริมให้อกอึ๋ม เพิ่มกล้ามเนื้อแขนให้ดูเท่ห์

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

กระพริบตา วิดพื้นเสริมให้อกอึ๋ม เพิ่มกล้ามเนื้อแขนให้ดูเท่ห์

วิดพื้นเสริมให้อกอึ๋ม เพิ่มกล้ามเนื้อแขนให้ดูเท่ห์

เรื่องหน้าอกหน้าใจเป็นปัญหาใหญ่สำหรับสาวๆอย่างเรานะค่ะ....ใครที่มีเยอะมาแต่เกิดก็โชคดีไปแต่สำหรับคนที่อกเล็กไข่ดาวไม่ต้องเสียใจไปค่ะ มาออกกำลังทำอกให้อึ๋มกันดีกว่าง่ายๆเพียงแค่วิดพื้นเพียงแต่ทำให้ถูกวิธีเท่านั้นเอง คุณสาวๆ ก็จะสามารถมีอกอึ๋มได้แล้วละ พร้อมรึยังค่ะถ้าพร้อมแล้วมาอกอึ๋มไปพร้อมๆกันเลยนะค่ะ

ซึ่งสำหรับวันนี้ เรามีวิธีการออกกำลังกาย 2 แบบที่ช่วยให้คุณรู้สึกดีกับหน้าอกมากขึ้นมาบอกกันค่ะ

1. ท่าวิดพื้น...
    เป็นวิธีเสริมหน้าอก ที่ดีที่สุด ทำได้โดยทิ้งน้ำหนักตัวลงที่มือและเข่าทั้ง 2 ข้าง วางฝ่ามือให้ห่างจากกันมากกว่าความกว้างของสะโพก แขนและไหล่ต้องอยู่ในแนวเส้นตรง วางขาลงไปกับพื้น ลดระดับหน้าอกให้ต่ำลงเพื่อที่ข้อศอกจะได้ยื่นออกมาจากข้างลำตัวเล็กน้อย จากนั้นจึงค่อย ๆ ยกลำตัวขึ้นโดยไม่ต้องเกร็งข้อศอก ขณะทำให้แขม่วท้องอยู่ตลอดเวลา และอย่าปล่อยให้หลังงอ ยิ่งวางมือห่างจากกันเท่าไหร่ ก็ยิ่งได้บริหารหน้าอกมากเท่านั้น ทำ 3 ครั้งต่อสัปดาห์ ครั้งละ 30-45 ครั้ง โดยแบ่งออกเป็นเซ็ตย่อย ๆ เซ็ตละ 10-15 ครั้ง จากเริ่มชำนาญแล้วให้เปลี่ยนไปสู่ท่าวิดพื้นแบบมาตรฐาน

2. ท่าเสริมหลัง...
    การเสริมหลังช่วยดันหน้าอก ช่วยสร้างความแข็งแรงให้กับกล้ามเนื้อหลังทั้งส่วนบนและล่าง และยังช่วยให้คุณมีท่วงท่าที่ดีขึ้น โดยหลังจากวิดพื้นให้นอนคว่ำหน้าลงกับพื้น ยกแขนและขาสลับข้างกันขึ้นมาจากพื้นสัก 1-2 นิ้ว และค้างไว้ จากนั้นให้นับ 1-10 ทำซ้ำ 2 ครั้งสำหรับแขนและขาแต่ละข้าง อย่าลืมว่าความสม่ำเสมอเท่านั้นที่ช่วยให้คุณเห็นถึงความแตกต่างได้...

ขอบคุณข้อมูลจาก thaiza

วิดพื้นเสริมให้อกอึ๋ม เพิ่มกล้ามเนื้อแขนให้ดูเท่ห์

วิธีที่ดีที่สุดในการออกกำลังแขน
    เหล่าผู้เชี่ยวชาญด้านการออกกำลังกายในสหรัฐอเมริกาบอกว่า ถ้าคุณต้องการออกกำลังแขน การวิดพื้น คือวิธีที่ดีที่สุดช่วยให้แขนเฟิร์มและได้รูปสวย และเหล่าเทรนเนอร์ก็ยังยืนยันว่าการวิดพื้นนั้นได้ประโยชน์โดยตรงกับหน้าอก และกล้ามเนื้อแขนด้านหลัง ซึ่งเมื่อกล้ามเนื้อหลังแขนได้รับการพัฒนา แขนก็จะดูดีและเฟิร์มขึ้น

วิธีวิดพื้นอย่างถูกต้อง...นอนคว่ำหน้าลงกับพื้น งอเข่า วางมือทั้ง 2 ข้างลงบนพื้น แขนตึง ค่อย ๆ ลดแขนลงต่ำอย่างช้า ๆ ก่อนถึงพื้นให้ดันตัวกลับให้แขนตึง

*สำหรับผู้เริ่มต้น อาจใช้วิธีวิดพื้นกับกำแพง ราวบันได หรือโต๊ะก่อนก็ได้ จากนั้นถ้าชำนาญแล้วอาจเปลี่ยนเป็นการวิดที่พื้น แล้วถ้าเก่งมาก ๆ ก็ใช้วิธีขาตรงตึง แทนการงอเข่า
    นอกจากแขนสวยแล้วหน้าอกก็สวยด้วยนะคะสาว ๆ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    มันยังสิทันอยู่บ่จ้าเอื้อยปุ้ยเอ้ย...มาขนาดนี่แล่ว...ต้องทำใจอย่างเดียวล่ะจ้า อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวพล
    อืมมมมมมม ตามภาพคือบ่ค่อยอึ๋มปานได่น้ออออ

ฝ่ายประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวแพม
    เดี๋ยวๆๆๆๆเด้อจ้า สาวแพมไปวิดพื้นก่อนจิมาเม้นใหม่ 5555

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    แวะมาซ่องเบิ่งซื่อๆดอกผุ่ข้า บ่อมีความฮู้ และบ่อมีประสบการณ์เรื่องนี่ ...อิอิ...

เบิ่งแล้วกะคือรถเนาะ รุ่นมีแอร์แบ๊คกับรุ่นบ่อมี แล้วแต่สิเลือกเอา ....555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    อ้ายเอ๋ เงินบ่ถึงสิเอารุ่นบ่มีแอร์แบ๊คดอกเด้อครับทางนี้5555
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    แล้วแต่ผู้มักหละผมวา....(ผุข่า ขอแบบโจ้โก้พุ่นหละไป๋ )55555555555

แล้วถ้าลดหละเฮ็ดจังใด๋ที่รัก...แนะนำแหน่เป็นหยังงงงง.....:l-
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ติ๋ม// ผูเผิ่นโจ้โก้ สิลดพะนะ
    ปุ้ยๆ//ยายวิดได้ 2 บาดสิเป็นลมตายเซาดอก บานแต๊ะแซะ ๆๆ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

อึ่ม

มันต้องเสี่ยงอ่ะนะ

เฮ็ดแล้วลังเทือลดกว่าเก่า อันนี้หน้าเศร้าใจ......แห่งมีหน่อยอยู่แล้ว

เฮ็ดแล้วใหญ่กว่าเก่า อันนี้สิเฮ็ดแม้กะทั่งหลับฝันกะสิเฮ็ด

......อ้างข้อความ อ้ายชมเชย.....
    แล้วแต่ผู้มักหละผมวา....(ผุข่า ขอแบบโจ้โก้พุ่นหละไป๋ )55555555555

เว้าเป็นตาย่านแท้จ้า

Tags for this Thread