หัวข้อ: ห่มฟ้า ห่มหนาว ห่มรอยยิ้ม เยี่ยมน้องที่เล้อตอโกร

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวผู้ดี

ห่มฟ้า ห่มหนาว ห่มรอยยิ้ม เยี่ยมน้องที่เล้อตอโกร

ผมได้มีโอกาศไปร่วมกลุ่มออฟโรดแจกของเครื่องห่มกันหนาวให้น้องๆที่อยู่บนดอย อ.ท่าสองยาง จ.ตาก ซึ่งอยู่ห่างไกลความเจริญพอสมควร เป็นหมู่บ้านเล็กๆ ชื่อว่า "เล้อตอโกร" ความเหน็ดเหนื่อยจากการเดินทางหายเป็นปลิดเมื่อเห็นน้องๆมายืนรอพวกเราท่ามกลางอากาศที่หนาวมาก แววตาของการรอคอยของน้องๆ อาการดีใจเมื่อเรามาถึง ผมแทบไม่ต้องพักเลยครับ บอกได้ว่าภูมิใจครับ ที่ได้มาในครั้งนี้....
    เดินทาง 20.30 ถึงท่าสองยาง 7.00 ครับ
    ห่มฟ้า ห่มหนาว ห่มรอยยิ้ม เยี่ยมน้องที่เล้อตอโกร
    สิ่งของเต็มแทบทุกคัน
    เส้นทางการไปแจกของครับ
    และแล้วก็มาถึง ช่วยกันคนละไม้คนละมือ
    เตรียมรับของแจก
    ของที่รับบริจาคมาจากผู้ใจบุญครับ
    สงสัยยังไม่ครบ อิอิ
    แค่นี้ก็ชื่นใจแล้วครับ หายเหนื่อยเลยครับ
    ถ่ายร่วมกันซะหน่อย
    เดินทางกลับแล้วครับ โอกาศหน้ามาใหม่คร้าบบบ
    เอาบุญมาฝากพี่น้องบ้านมหาซุคนครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวผู้ดี; 19-01-2011 at 00:05.

ธุจ้า สาธุ ขออนุโมทนาบุญนำเด้อจ้าอ้ายบ่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวทองแพง; 19-01-2011 at 01:58.
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    อนุโมทนาบุญด้วยคะ สาธุ สาธุ สาธุ
    ได้บุญกุศลแรง และมีความสุขกับสิ่งที่รัก

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ขอบคุณครับที่เก็บภาพบรรยากาศมาฝาก ได่ทั้งความบันเทิงทั้งบุญเนาะครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    เท่ห์มากครับขบวนรถแต่ละคัน อยากไปนำเด้จักเทือ แต่ผมบ่มีรถยักษ์คือเพิน ให้ซอยขับพอใด้ยู

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    อนุโมทนาบุญนำเด้อบ่าวต้น ธุจ้า สาธุธุจ้า สาธุ ธุจ้าสาธุ

มีโอกาสดีๆๆร่วมกลุ่มออฟโรดนำมาแจกแถวๆๆบ้านเฮาแหน่เด้อครับ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    เห็นกิจกรรมของอ้ายแล้วตื้นตันใจค่ะ

สาธุ สาธุ .....

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อยากไปแบบนี้ค่ะ เคยไปอยู่ 2 - 3 ครั้ง ไปทีไรก็ปลื้มใจ

คุ้กกี้อร่อยมากค่ะ เพื่อนๆ ทานกันทั้งฝ่ายเลย อิอิ ...
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะแยงนา
    บล็อก
    2
    ขนของเครื่องห่มกันหนาวไป จ.ตาก จนเต็มคันรถ ขากลับกะขนบุญกุศลกลับมาเนาะจ้า อนุโมทนาสาธุนำค่ะ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ ได้บุญได้กุศลแรง และมีความสุขกับสิ่งที่รัก
    เสียดายแต่บอกกันจ้อจั้นโพดอ้ายเอ้ย สิไปมื่ออื่นจั่งมาบอกแลงๆ บ่มีโอกาสให้ผมเตรียมโตเลย
    มื่อหน้าบอกผมล่วงหน้าแน่เด้อครับ บ่ต้องถึงมื่อกะได้ บอกเช้านี้ มื่ออื่นผมไปนำอ้ายได้เลย
    เทื่อหน้าบอกแต่เนิ่นๆ แน่เด้ออ้าย

Tags for this Thread