หัวข้อ: ไกค์เพลงฟ้าสั่งให้ฉันรักเธอ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

ไกค์เพลงฟ้าสั่งให้ฉันรักเธอ

นี่คือหนึ่งบทเพลงในอัลบั้มพิเศษบ้านมหาดอทคอม ที่กำลังอยู่ระหว่างการดำเนินการเรียบเรียงเสียงประสานโดยท่านครีเอทีฟ โปรดิวเซอร์ (บ่าวข้าวจี่) วันนี้เอาเวอร์ชั่นร้องไกค์มาให้ท่านได้รับฟังเพื่อเรียกน้ำย่อยก่อนครับ ไกค์เพลงฟ้าสั่งให้ฉันรักเธอไกค์เพลงฟ้าสั่งให้ฉันรักเธอ

เพลง ฟ้าสั่งให้ฉันรักเธอ
    คำร้อง ปู มุกดาหาร
    ดนตรี บ่าวข้าวจี่

:,1-[MUSIC]http://www.file2go.com/mrun.php?me=20232s3[/MUSIC]:,1-

ฟ้าสั่งให้ฉันรักเธอ รักเธอ รักเธอ จนวันสิ้นใจ
    จะเกลียดจะชัง ก็ไม่หยุดยั้งรักเธอกว่าใคร
    สุขทุกข์เป็นกำลังใจ ก้าวเดินไปด้วยใจคงมั่น

ฟ้าสั่งให้ฉันรักเธอ รักเธอ รักเธอ ทุกคืนทุกวัน
    จะเหนื่อยจะล้า จะทรมา ก็ไม่ผกผัน
    ชีวิตมีกันและกัน วันหนึ่งสวรรค์ท่านคงเห็นใจ

* จะไม่อ่อนแอ ให้เธอต้องคอยฟูมฟัก
    ถ้าเธอยังรัก อย่าถามว่าสู้ได้ไหม
    แค่คำคำนี้ ห่วงนะคนดี ก็พอแล้วใจ
    ปัญหารุกล้ำกลาย ไม่อาจสลายคำแทนรักมั่น

** ฟ้าสั่งให้ฉันรักเธอ รักเธอ เพราะเธอคือคนสำคัญ
    เธอคือชีวิต เธอคือเข็มทิศแม้ยามหลับฝัน
    ภูผาเสียดฟ้าสูงชัน ก็จะมีกันทุกลมหายใจ

(ซ้ำ) * **
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 25-01-2011 at 18:12.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ม่วนค่ะ อ.ดอน
    ...จะไม่อ่อนแอ ให้เธอต้องคอยฟูมฟัก
    ถ้าเธอยังรัก อย่าถามว่าสู้ได้ไหม
    .

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    [COLOR="Blue"]เป็นเพลง แทนของศิลปิน ผู้ก่อการรักครับ กำลังปั่นดนตรีอยู่นะครับ ยังไงฝากเพื่อนสมาชิกบ้านมหาทุกท่าน ถึงโครงการอัลบั้มพิเศษ นะครับอาจดูช้า ต้นแรงแผ่วปลาย หาได้เปลี่ยนแปลงหรือยกเลิกนะครับ กำลังอยู่ในขั้นตอนการประสานงานกับ ศิลปินบางท่านที่ต้องมาแก้ไข vocal เสียงร้องอีกสามท่าน และทำเพลงให้ใหม่อีกหนึ่งท่าน คงได้ปิดแทร็ค มาสเตอร์ริ่งเร็วๆนี้นะครับ ส่วนเพลงที่เสร็จแล้วหาฟังและโหลดได้ที่ ฟอรั่มบ้านมหาโปรโมชั่นนี่แหละ นะครับต้องขอขอบพระคุณ เว็บมาสเตอร์และผู้บริหารที่แยกฟอรั่มออกมา ให้สะดวกในการเปิดรับฟังกัน ช่วงนี้ต้องขอขอบคุณดีเจออนไลน์ ทุกท่านที่ช่วยเปิดเพลงของศิลปินแต่ละท่าน นอกเหนือจากที่เปิดในเว็บไซด์แล้วท่านใดที่มีช่องทางในการเผยแพร่ งานชุดนี้ให้ติดต่อทีมงานมานะครับ เรายินดีที่จะส่งมาสเตอร์ ไปให้ท่านเพื่อไปเปิดตามสถานีวิทยุ หรือตามงานต่างๆที่ท่านคิดว่าเห็นสมควร จักขอบพระคุณยิ่ง..นะครับ[/COLOR]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 24-01-2011 at 20:55.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    เยี่ยม จริงๆ ครับ อ. สุดยอดอีหลี แต่ฟ้าบ่สั่ง ผมกะยังฮักเขายุ 555555555

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    เพราะซึ้งกินใจ คักจ้าหลานเดอะดอนจ๋า หลานบ่าวข้าวจี่จ๋า ฟังแล้วมีความสุข ดีแท้
    ขอให้หลานๆจงมีแต่ความสุขความเจริญ ขอให้เพลงก็ดังๆๆๆ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    เสียงอาจารย์ปูยังบ่ได้เกะเลยอยู่ในมือถือ 55555 ม่วนๆๆครับ ศิลปินบ้านเฮาเสาร์นี้คือสิว่างไปใส่เสียงอยู่น่อครับ ป่ะพ่อหด 5555

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ฮ่วย ๆ ๆ ๆ อย่าปล่อยของหลายเพลงหลายอาจารย์จี่ พอผลงานแท้ ๆ ออกมาย่านบ่มีไผซื้อซั่นดอก

55555 กั๊กไว้แน ๆ ๆ อ้ายสิได้ไปซ่อมบ่ล่ะเพลงนั่นน่ะ ช่วงนี้เดินสายฮอดกลางกุมภาฯ พุ่นเด้อ

แก้ตอนสงกรานต์กะได้ดอก สงกรานต์มันจั่งฮ้อนเป็นตาแก้แนซั่นดอก ....เอิ๊ก ๆ ๆ เอื๊อก กรี๊ด ๆ ๆ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขนาดฟังเฉพาะเสียงดนตรี ยังเพราะ ยังซึ้ง เลยจ้า
    สุดยอดดดดดดดดดด
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ฟ้าสั่งให้เราคู่กัน คงจะดีเนาะ เพราะว่ารักกันย้านได้เลิกกันทีหลังแมะ อิอิอิ มาจ่มในไกด์เพลงเพิ่นเสยแมะ

ม่วนๆจ้า ม่วนหมดว่าตะ พี่น้องบ้านมหาร้อง 555+