หัวข้อ: ยามบ้านครูโย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บุญศรี

ยามบ้านครูโย

ก่อนสิฮ้อดมื่อไปสอยดาว(บ้านหนุ่มเมืองพล)ครูคอมจำเป็นใด้เฮ็ดเสื้อคุ้ม(ย่านหลงกัน)กะเลยนัดกันไปรับบ้านครูโย ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณครูโยที่เปิดบ้านหลังใหญ่ ให้เป็นที่ทำการคุ้มบูรพา(สาขาจ้นทบุรี) ขอบคุณพ่อครัวที่เฮ้ดอาหารแซ๊บๆ ขอบคุณครูคอมที่เฮ็ดเสื้องามๆใส่ ขอบคุณผู้ใหญ่บ้านคุ้มบูรพาสาขาจันทบุรี(หนุ่มเมืองพล)ที่ซอยตุ้มพี่น้องทุกเทืิอครับ

บ้านหล้งใหญ่ถ่ายกางคืนกะเลยเห็นซำนี่ล่ะ

ด้านในกำลังโสเหล่กันเรื่องเสื้อ

กำลังลองเสื้อ

แนวกินแซ๊บๆๆๆ

ผู้ใส่เสื้อตำรวจฮั่นล่ะเฮ็ดอาหารให้กินแซ๊บๆทุกเทือ

เสื้องามย้อนคนใส่ หือคนงามยอ้นเสื้อเบิ่งเอาโลด....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    เสื้อขาวเปล่งประกาย อิอิ
    เสื้อคุ้มบูรพาคืองามแท้ค่ะ อยากได้เด้ อิอิ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ทราบที่ตั้งแล้วเด้อครับครูโย สิไปยามดอกรอบหน้ารับรองได้ต้อนรับแน่นอนครับผมมม

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อีกไม่นานจ้า จะไปยามบ้านหลังนี้

ป้านวลว่า อาทิตย์นี้ไปเมืองจันทน์กันเถอะ เอิ๊กๆ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    นายแบบนางแบบเสื้อคุ้มจันทบุรีมีแต่ผู้หล่อๆ งามๆ เนาะครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เห็นแล้วชื่นใจแทนครับ ที่บ้านมหาแห่งนี้เป็นสะพานเชื่อมมิตรภาพระหว่างเรา ขอให้รักษามิตรภาพที่ดีนี้ให้คงอยู่ตลอดไปครับ เพราะช่วงชีวิตคนเราไม่ยาวอย่างที่คิดครับ...ขอบคุณที่นำภาพแห่งมิตรภาพมาให้ชมครับ หวังว่าเราคงจะได้มีโอกาสได้พบกันในไม่ช้าครับธุจ้า

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

.. เป็นตะไปยามแท่ครับ บรรยากาสดี..

เสื้องาม ..วันที่ 26 กพ .นี่คือสิได้ใส่ยุเนาะ..

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อ้ายดุลย์ เสื้อคุ้มบูรพาของอ้ายดุลย์อยู่กับแม็กกี้เด้อจ้า เดี๋ยววันที่ 26 เอาไปให้นะคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    โย/เก็บแบบบ้านใว้ให้ด้วยเด้อ ชอบแบบด้านล่างโปร่ง... หมายเหตุ เดือน พค.จะแวะไปดวลกับวิจิตร อิอิ ได้ข่าวว่าทํากับแกล้มอร่อย อิอิ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ครูโยน่ารักน้อจ้า จีบได้บ่น้ออ้ายเซียง อิ อิ

อืมมมมม โลโก้เสื้อพอดีปุ้ยเบิ่งอีกรอบคือเอาไว้ด้านขวา
    อยากทราบจ้า เคยเห็นแต่เอาไว้ด้านซ้าย
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1: