หัวข้อ: ฝากดารา...ว่าคิดถึง...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ ฝากดารา...ว่าคิดถึง...

... ส่งสื่อแทนใจไปกับฟ้า
    ฝากมวลดาราถึงกานดาว่าคิดถึง
    ทุกคำลอยหาใช่น้อยว่าตราตรึง
    เพราะว่าซึ้งตรึงใจในกานดา

ฟากฟ้าไกลใจเอ๋ยคิดถึงเจ้า
    บอกว่าเหงาคงน้อยไปในใจข้า
    นี่คือส่วนหนึ่งครึ่งเดียวในคำจา
    ที่นำมาเรียงร้อยหาได้น้อยกว่าดวงดาว ...

คิดถึง คิดถึง และคิดถึง .... เธอ
    คิดถึง คิดถึง และคิดถึง .... เธอ

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/516321980/b2e827d7[/4SHARED]
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อยากใคร่วานแสงดาวที่พราวพร่าง
    แจ่มกระจ่างต่างดวงดาวดวงใจฉัน
    ส่งถึงใจใครคนหนึ่งซึ้งนิรันดร์
    คงสักวันนั้นคงไปถึงซึ่งใจเธอ..
    มองต่าง..อย่างปลง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ... คุณ mikaze อยู่หม่องใด๋หนอ วิมานฉิมพลี ... ขอบคุณมากครับที่นำกลอนหวานๆ
    มาร่วมแจมครับ ...

เห็นดวงดาวมากมายในนภา
    อยากรู้ว่าน้องนางอยู่ดวงไหน
    เจ้าสูงส่งอีกทั้งอยู่ห่างไกล
    ขอได้ไหมชื่นใจพอได้ยล...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆๆ วิมานฉิมพลี กะอยู่ในใจจะของนิล่ะจ้าอ้าย .. ^^

ดวงดารามากดื่นเกลื่อนดาษ
    น้องไม่อาจเทียมเท่าเจ้าจันทร์เด่น
    ใคร่เพียงดาวดวงเดียวเกี่ยวเช้าเย็น
    อยากจะเป็นเช่นดาวในใจพี่นี้คนเดียว..^^

ว่างๆสิมาแจมกลอนหวานนำอิกเด้อค่ะ คงสิบ่รังเกียจนะคะ.. เคลียร์ผุสาวอ้ายให้กันนำแน่ะเด้อล่ะ..
    อะสุฮ่ายกันเด๋อ..เว่าหยอกนำอ้ายเล้าซือๆดอก.. เอิ้กๆๆ..

ฝากดารา...ว่าคิดถึง...

คิดถึง..เธอนะ...คืนนี้
    คิดถึงเธอนะ...คนดี...มากรู้ไหม
    คิดถึง....เธอมากจากหัวใจ
    แล้วเธอล่ะ...คิดถึงฉัน...บ้างไหมนะคนดี
    .....

.......คิดถึงเธอเหมือนกัน เพราะเราเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันเสมอ
    ....ถึงเราจะอยู่ห่างไกลไม่อาจพบเจอ
    แต่ก็ยังเป็นเพื่อนกันเสมอตลอดไป...
    (กลอนนี้แด่ส้มป่อยเพื่อนรักที่แสนดีของเจี๊ยบนะคะรักเพื่อนมากรู้ไหมจุฟๆๆ)ฝากดารา...ว่าคิดถึง...

บล็อก
    23
    อุ้ยย ปลื้มจังเลยเพื่อนรัก ..ขอบคุณค่ะ เช่นกันเด้อเพื่อนอิหยังกะดาย..^^ จุบุๆ จ้า..