หัวข้อ: @@ ของดีหายาก LP_วงเทียนก้อม_(โดยศิลปินครูบ้านป่า สลา คุณวุฒิ)@@

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง

@@ ของดีหายาก เทียนก้อม_(โดยศิลปินครูบ้านป่า สลา คุณวุฒิ)@@

LP_วงเทียนก้อม_(โดยศิลปินครูบ้านป่า สลา คุณวุฒิ)

[4SHARED]http://www.4shared.com/embed/518354573/70a2c4b9/preview.swf[/4SHARED]

@@ ของดีหายาก เทียนก้อม_(โดยศิลปินครูบ้านป่า สลา คุณวุฒิ)@@

เป็นผลงานชุดแรกๆของศิลปินครูบ้านป่า " สลา คุณวุฒิ "
    ก่อนจะรวมตัวกันเป็นวงจังหัน เจ้าของงานเพลงดัง วอนลมเกี่ยวใจ ในที่สุด
    งานเพลงชุดนี้ออกแนวลูกทุ่งเพื่อชีวิตสร้างสรรค์ บวกกับเสียดสีเล็กๆน้อยๆ
    (สะท้อนให้เห็นอีกด้านของชีวิตครูบ้านนอกชนบท)

01.ติดลบพบรัก (3:52)
    02.หักสิ้นเดือน (4:03)
    03.เสียงจากหมู่บ้าน (3:38)
    04.ข้าน้อย (3:30)
    05.เถียงนาน้อย (3:42)
    06.ผู้สันโดษ (3:34)
    07.สาวสองกรม (3:40)
    08.คนห้องแอร์ (3:49)
    09.สี่คนสองห้อง (3:35)
    10.เจ้านาย (4:02)
    11.ค้อนสิแจ้ง (2:25)
    12.ตกเบิก (3:03)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 18-03-2011 at 21:21.

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ใหญ่แสง ปล่อยของหยังมาคือฟังบ่ได้น้อนี่....มาแก้เแนเด้อ..วัยรุ่นใจฮ่อน..55

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    คึดพ้อเลยใหญ่แสง เคยฟังอยู่นี่ครับ (เว็บบ้านผม) อิอิ .....ครูสลา แต่ก่อนนี่เพิ่นไช้หลาชื่อตั่ว ยามลำกะไช้อีกชื่อ

http://www.onsorn.com/forum/index.php?topic=6751.0

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    ผมเข้าไปเบิ่งมาแล้วครับ อาจารย์สลาเลาร้องไว้หลายเพลงเน๊าะ
    มีการบ้านใหม่มาอีกแล้วคือ ทิว ทานตะวัน
    บ่อนึกบ่อฝันว่าซิเป็นอาจารย์สลา ผมเจอแผ่นเสียงตั้งหลายครั้ง
    บ่อเคยซื้อเก็บไว้เลย ต่อไปต้องเก็บแล้วหล่ะครับ

และผมก็หวังว่า กระทู้นี่ของผม อาจารย์สลา คงเข้ามาเห็นสักวัน
    มันเป็นงานอนุรักษ์ครับ ยามว่างผมก็ค้นหาเพลง ที่ทรงคุณค่าเหล่านี้
    มาลงให้พี่น้องได้โหลด เพื่อเป็นการต่อยอด
    ให้บทเพลงที่มีคุณค่าเหล่านี้ไม่สูญหาย

ขอบคุณหลายๆครับ ที่พี่น้องให้ความสนใจ กับบทเพลงเก่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พ่อใหญ่คำแสง; 21-02-2011 at 22:32.

ขอบคุณผลงานสร้างสรรคเด้อจ้าพ่อใหญ่...บ่เคยได้ยินกะได้ฟังบาดทีหนี่...อาจารย์สลากะเสียงดีตั๊วหละเนาะ...
    ว่าแม่นแต่งเพลงอย่างเดียว....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ขอบคุณจ้าใหญ่แสง หามาดู๋ๆเด้อแนวนี่มักอยุ่ครับ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    โอ้ว มายก๊อด ใหญ่แสงจัดให้อีกแล้ว อิ อิ สมัยตอนเรียนอยู่อุบลฯ ผมเห็นผลงานเพลงครูสลาแทบทุกชุดจะวางขายอยู่สินราชบุตรครับ ตอนนี้บ่ฮู้ว่ายังเหลือบ่

ขอบคุณจ้าใหญ่แสง..........................................

ศึกษาหาความรู้
    ขอบคุณครับไม่ไเคยฟังเพราะดีครับผม