หัวข้อ: พิมพ์ใจได้แชมป์หมอลำเพลิน - พิมพ์ใจ เพชรพลาญชัย

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ บ่าวโจ่โล่

พิมพ์ใจได้แชมป์หมอลำเพลิน - พิมพ์ใจ เพชรพลาญชัย

พิมพ์ใจได้แชมป์หมอลำเพลิน - พิมพ์ใจ  เพชรพลาญชัย
    [MUSIC]http://wcs.hopto.org/jolo/PJ205.wma[/MUSIC]

พิมพ์ใจได้แชมป์ - พิพม์ใจ เพชรพลาญชัย
    ชุด พิมพ์ใจ84 ลำเพลินยอดฮิต ลิขสิทธ์ของ ห้างกรุงไทยแผ่นเสียงเทป 2527
    พิมพ์ใจ เพชรพลาญชัย ได้แชปม์หมอลำเพลินเมื่อปี 2525
    ขออนุญาตเด้อครับ ถอดเสียงมาได้ดีที่สุดแล้ว ถ้ามีโอกาสได้ต้นฉบับใหม่ดีกว่านี้สินำมาเสนอไหม่ครับผม

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวเม้า

Re: พิมพ์ใจได้แชมป์หมอลำเพลิน - พิมพ์ใจ เพชรพลาญชัย

2527 ผมเกิดพอดี ขอบคุณครับ ที่อุตสาห์ดูดจากเทป มาให้ฟัง

aniwat_s
    Guest

Re: พิมพ์ใจได้แชมป์หมอลำเพลิน - พิมพ์ใจ เพชรพลาญชัย

ขอบคุณมากครับที่เอามาให้ฟัง ผมเคยดูพิมพ์ใจ เพชรพลาญชัย แสดงสดครั้งนึงที่วัดพระธาตุขามแก่น อำเภอน้ำพอง จังหวัดขอนแก่น เมื่อปี พ.ศ. 2530 ตอนนั้นผมอายุ 14 ปี ชอบมากๆ เลยครับ ชอบตั้งแต่ชุด สายตาพิฆาตแล้ว ยิ่งพอได้มาดูแสดงสดยิ่งประทับใจจนถึงทุกวันนี้ ครับ

ทุกวันนี้ กลับบ้านที่ขอนแก่นทีไร ต้องไปร้านเทปหาซื้อชุดเก่าๆ ของอาจารย์พิมพ์ใจ เพชรพลาญชัยมาฟังทุกครั้งครับ

ขาวแดงตะวันออก
    Guest
    ม่วนคือเก่า สุดยอด อมตะลำเพิลนอิสาน

ขวัญใจผมเลยพิมพ์ใจน่ะ เสียแต่เกิดไวโพด เลยบ่ทันยุคหาเงินคล่อง เสียดายแทน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ anna
    :gขอบคุณหลาย แอนมักเด้อ พิมพ์ใจ แต่กะหาฟังอยากส์แล้ว ขอบคุณที่หามาให้ฟังแอนมักเพิ่น

plapak
    Guest

สุดยอดเลยครับ อุตส่าห์หามาให้ฟังได้ ชอบหมอลำเก่าๆ เพราะดี ภาษาสวย

Tags for this Thread