หัวข้อ: กระซิบ กระซิบ บ้านมหา ฉบับที่ 2

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย กระซิบ กระซิบ บ้านมหา ฉบับที่ 2

@@ คลอดแล้วครับสำหรับกำหนดการจัดงานเปิดตัวศิลปินบ้านมหา ในโครงการ “เติมฝันปั้นดาว” ซึ่งมีปรามาจารย์ทางด้านดนตรีขั้นเทพอย่าง อาจารย์บ่าวข้าวจี่ และทีมงาน พร้อมด้วย อ.ธนิตน้อย, อ.ดอน, อ.ธีระปลัด และน้ำสัก เสือหวาน เข้ามาดำเนินงาน โดยมีฝ่ายกิจการพิเศษมืออาชีพ (เข็นเขียงขาย) อย่าง "บ่าวยางตลาด" เข้ามาเป็นผู้ประสานงาน ทำให้วันนี้การแต่งตั้งกรรมการดำเนินงานด้านต่าง ๆ ได้เสร็จสิ้นลงแล้ว งานกำหนดเอาวันที่ 14 พ.ค.54 หน้าฝนพอดี ๆ สถานที่ใกล้บ่อน้ำขนาดใหญ่ เรียกว่าถ้าฝนตกอาจจะได้ปลาติดไม้ติดมือกลับบ้านคนละตัวสองตัวก็อาจเป็นไปได้...อ่า...เอ๊ะ...ชักพูดไม่เข้าหู 5555

@@ งานนี้เป็นงานส่วนรวม การแต่งตั้งกรรมการขึ้นมาเพื่อความสะดวกในการดำเนินงาน และให้เห็นเป็นรูปแบบเท่านั้น เพราะจริง ๆ แล้วพวกเราทุกคนถือว่ามีส่วนร่วมและสนับสนุนให้งานนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีด้วยกันทุกคน ครับ

@@ งานนี้ไม่ใช่มีแต่เฉพาะพวกเรา แต่ยังมีทีมงานนักแต่งเพลง ทีมงานสื่อมวลชน และทีมงานนิตยสาร เรียกว่า เล็ก ๆ บ่าวข้าวจี่ไม่ ใหญ่ ๆ บ่าวข้าวจี่ทำ หลังจากงานนี้รับรองว่าเว็บบ้านมหาดอทคอมต้องเป็นที่รู้จักของคนทั่วไปอย่างแน่นอน แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น ประเด็นอยู่ที่ว่าทำอย่างไรจะให้พวกเราได้พบปะกัน แลกเปลี่ยนกัน กินข้าวร่วมกัน และได้สนุกสนานร่วมกัน 1 ปีมีครั้งเดียว นี่คือสิ่งที่บ่าวคนเดิม เว็บมาสเตอร์บ้านมหาของเราต้องการ

@@ แฮ่ม...แม้ว่างานนี้จะเป็นฟรีคอนเสริ์ต แต่อย่าลืมอุดหนุนเสื้อและซีดีด้วยนะครับ เพราะเห็นบอกว่ามีจำนวนจำกัด หมดแล้วหมดเลย และที่สำคัญอัลบั้มชุดนี้อาจจะมีโปรแกรมป้องกันการก๊อปปี้ซะด้วย ฉะนั้นใครที่ไม่ได้เป็นเจ้าของคงเสียดายแย่...เรียกว่า ผลิตเพียงชุดแรก และชุดสุดท้ายครับ 55555

@@ ขอความร่วมมือ...วันงานขอให้พวกเราใส่เสื้อบ้านมหาที่จะทำจำหน่ายพร้อมกับซีดี เข้าร่วมงานโดยพร้อมเพรียงกันด้วยนะครับ สนนราคาทั้งเสื้อและซีดี อยู่ที่ 350 บาท ยังไม่รวมค่าส่งตามระยะทาง อยากให้จองกันเป็นแพคเก็ตครับ รายละเอียดการสั่งจองโปรดติดตามข่าวสารในกระทู้นะครับ

@@ สมาชิกบ้านมหาจากต่างประเทศ เตรียมจองตั๋วเครื่องบินกันมางานนี้กันหลายคน ส่วนผู้ที่มีกำหนดการจะเดินทางก่อนวันงาน ก็กำลังเปลี่ยนแผนการเดินทางกันจ้าละหวั่น ....บางคนสอบถามว่าเปลี่ยนวันได้หรือไม่ และคงไม่มีใครถามต่อนะครับว่า วันอื่นมีเยอะแยะทำไมต้องจัดวันที่ 14 พ.ค.54 ….ถ้าเป็นอย่างนี้ก็ไม่ได้จัดซักทีล่ะครับเจ้านาย กระซิบ กระซิบ บ้านมหา ฉบับที่ 2กระซิบ กระซิบ บ้านมหา ฉบับที่ 2

@@ มีคนเป็นร้อยนั่งอยู่ในห้องแอร์ คนนั้นก็บอกว่าแอร์เย็นเกินไป คนนี้ก็บอกว่าแอร์ไม่เย็น และถ้าเกิดว่าต่างคนต่างลุกขึ้นไปปรับแอร์เพื่อให้ได้อุณหภูมิที่ตัวเองพอใจ สุดท้ายแอร์พังพอดีครับ คนส่วนมากมักเอาความรู้สึกส่วนตัวเป็นเกณฑ์ครับ ฉะนั้นจงพยายามปรับตัวเราให้เข้ากับสิ่งแวดล้อมครับ อย่าให้สิ่งแวดล้อมต้องมาปรับตัวให้เข้ากับเรา

@@ @ ว้าย...กรี๊ด ๆ ๆ ยังไม่ทันจะเปิดตัว อัลบั้มชุดนี้ ก็มีการคลิ๊กเข้ามาฟังของบุคคลภายนอกกันอย่างมากมาย 5 อันดับที่มีคนมาฟังมากที่สุด คือ บ้านมหาดอทคอม, รำวงบ้านมหา, โทรหาหน่อยนะ, คึดฮอดอีสาน, ผู้บ่าวคนเดิม แฮ่ม...ส่วนเพลง เบอร์โทรขี้ตั๋ว ได้ยินข่าวว่าดังเหมือนกัน แต่ไปดังทางแถบเอธิโอเปีย 5555

@@@ ได้ยินข่าวว่ายายหนูไม่ได้กินข้าวปลา เพราะมัวแต่ไปคลิ๊กเพลง “โทรหาหน่อยนะ” ของ หนูซิงจูเนียร์ (น้องแนน) ข่าวนี้ไม่ทราบว่าเท็จจริงอย่างไร แต่ที่แน่ ๆ ใครที่ไปคลิ๊ก ยายหนูบอกว่า คลิ๊กละ 5 บาท ล่าสุดคลิ๊กละ 10 บาท ไม่แน่ใกล้ ๆ วันงาน อาจจะคลิ๊กละ 100 บาท เอ๊ะ...เพลงที่ได้รับความนิยม ไม่ทราบว่าวันงานมีรางวัลอะไรหรือเปล่าครับ ? ถ้าไม่มียายหนูบอกว่า อ่ะล้อเล่น แต่ถ้ามียายหนูบอกว่า...ลืม 555

@@@ งานพาแลง 2 ที่ครัวแสงดาว ได้พบพวกเราที่อยู่ต่างประเทศหลายคน ไม่ว่าจะเป็น น้องบีลูกอีสาน, น้องออมน้อย, น้องมิกกาเซ่, น้องติ๋ม, น้องปุ้ย และงานพาแลง 3 ได้พบกับ แมงสะดิ้ง, สะใภ้อีสาน, ลิงน้อย ไม่ทราบว่างานนี้จะได้เจอหรือเปล่า ยิ่งถ้าหาก แหล่โสตาย, ศรีทนได้, เมษา, ลูซี่, สาวส่าเมืองอุดร, ป้าลำซิ่ง, สาวหนองหาน, เกโระแม่ฮวกใจดี, น้องทองแพง และอีกหลาย ๆ คน (ขออภัยที่ไม่ได้เอ่ยนาม) ที่ผมเห็นในห้องกล่องขอเพลง , ในไฮ 7 และในห้องแชต สามารถไปร่วมงานนี้ได้ ถือว่าสุดยอดครับ

@@@ สำหรับผู้ที่ไม่สามารถไปร่วมงานได้ไม่ว่าจะเป็นติดธุระจำเป็น หรือเจ็บไข้ได้ป่วย หรือจะพาแมวไปตัดขนก็ตามที ทางทีมงานถ่ายทดสด จะทำการถ่ายทอดถึงหน้าจอคอมพิวเตอร์ผ่านเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอม รับรองว่าเหมือนท่านนั่งอยู่ในเหตุการณ์จริง ๆ เพียงแต่ว่าท่านอาจไม่ได้กลิ่นปลาอีฮือย่าง (ปลาหมึกย่าง) เท่านั้นเอง

@@@ สร้างสีสันในวันงานได้ดี สำหรับแมงสะดิ้ง งานพาแลง 3 ที่ผ่านมาสร้างความครื้นเครงด้วยชุด "ดาวเต้น ม.ต้น" คราวนี้ไม่ทราบว่ามีอะไรจะไปโชว์หรือเปล่า แต่ที่แน่ ๆ บ่าวธนาบอกว่า รีวิวประกอบ เพลง คนกรุงลูกอีสาน รับรองว่างานนี้มีเฮ อย่างไงขออุบไว้ก่อน 5555.....ว่าแล้วผมต้องรีบไปซุ่มซ้อมเพลง "เบอร์โทรขี้ตั๋ว" กับนักร้องฝ่ายหญิงก่อน กลัวจะน้อยหน้า...น้องอ้อมทราบแล้วเปลี่ยน !!!

@@@ วันงานมีคนเสนอแนะให้มีการเดินแบบ และตัดสินกันด้วยพวงมาลัย เอาแบบสนุกสนาน อันนี้ก็แล้วแต่ผู้กำกับเวทีว่าจะมีเวลาให้มากน้อยเท่าใด......โดยส่วนตัวของผม ผมไม่ชอบอะไรที่เป็นการแข่งขัน ไม่ว่าจะเอาแบบสนุกสนานหรือเอาผลแพ้ชนะก็ตาม และผมไม่ชอบดูกีฬาอะไรที่เล่นเป็นทีม ยกเว้น ฟุตบอล เพราะเวลาดูฟุตบอล เผลอ ๆ ผมอาจจะได้ดูมวยแถมให้ดูอีกต่างหาก....555555 ก๊ากกกกก

@@@ 2 มีนาคม 2554 เว็บบ้านมหาดอทคอม จะทำการอัพเดทระบบ อาจจะทำให้ท่านไม่สามารถเข้ามาใช้งานได้ตามปกติบางช่วงเท่านั้น ขออย่าได้ ตก อก ตก ใจ อกสั่นขวัญแขวนกัน เพราะหลังจากการอัพเดทเรียบร้อยแล้ว ก็สามารถกลับมาใช้ได้ตามปกติ.....จึงแจ้งมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน....

@@@ วันที่ 4 - 5 มี.ค.54 ใครที่จะไปร่วมงานบุญกับจ่าปั้มอาภัพ ก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ ทราบว่าไปกันหลายคน โดยเฉพาะศิลปินจากข้าวจี่เร็คคอร์ด ยกทีมไปเพียบ มีรถบัสปรับอากาศชั้น 2 ฟรี ไว้คอยบริการทั้งไปและกลับ สถานที่นัดพบประสานกันให้เรียบร้อย.... เน้นย้ำ... เรื่องเวลาเป็นเรื่องสำคัญ ถ้ารักษาเวลาได้ อย่างอื่นรักษาได้ไม่ยากครับ...อ่ะจริง ๆ

@@@ พบกันใหม่ฉบับหน้าครับ ....ขอความสุขสวัสดีจงมีแด่ทุกท่านครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 01-03-2011 at 11:30.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ฮักณ.ทุ่งใหญ่
    เป็นตะมวนครับ สิส่งใจไปมวนนำเด้อครับ(เสื้อกับซีดีสิเหลือจักชุดบ่น้อครับ อยากได๊ อยากได้)อิ อิ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

..ทยอยออกมาเรื่อยๆเนาะ ..

เรื่องงานที่สิจัดในเดือน พค..อยากให้พี่น้องมาร่วมม่วนซื่นนำกันหลายๆ ครับ
    มาให้แรงใจ+มาผ้อหน้าผ้อตากันนอกโลกออนไลน์...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ต้องไปให้ได้ครับงานนี่ เติมฝันปั้นลาว เอ๊ย อิอิ ปั้นดาวๆๆ คิดว่าคือสิยิ่งใหญ่ครับ เข้าฟรีอีกต่างหาก อันนี่มักหลาย 555

มีซุ้มขายของต่างๆ ดึกๆมาหาเลาะซื้อตำบักหุ่ง ขั่วหมี่ ในบักขามขั่ว ...

เจ้หน่อยสิไปออกร้าน ยาดอง ร้านยำบ่อน่อ พาน้องสาวไปขายกว๋ยเตี๋ยวนำกะดี ถ้าไปกะสิเข้าท่าเด้อเจ้ ...

สิมีปาเป้า ชิงช้าสวรรค์นำบ่อน่อ คึดไปปานงานวัด 555
    ...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

น๊า..นะพี่น๊า...น๊า..นะพี่น๊า... อย่าลืม น๊ะคลิกหน่อยน่ะ
    กรี๊ดๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆ
    ดีเจพล..เบอร์โทรขี้ตั๋ว พะนะ..เบิ่งแต่ชื่อเพลงเผิ่นแล้วบ่เป็นตาคลิก เหล้ว!!

จริงจ้า ตาโป ตาโหลเบิ้ดแล้วขะน้อย ....เบิ้ลอยู่เบิ้ดคืน...
    โอ๊ยดีเจพล ยายกะลี่คลิกยุกะยังเห็นเนาะ
    บ่ๆคลิกให้ไผดอก ย่านคะแนนเผิ่นกาย

ปล. เสื้อ+ซีดี ยายจอง 4 ชุดเด้อจ้า (สิแบ่งให้ผู่ที่ส่อยคลิกสูงสุดคนแรกนำจ้า )
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ พ่อใหญ่คำแสง
    เฮือนบ้าง เถียงนาบ้าง
    งานอยู่ไกล้บ้านข้อย...แค่นี่เอง
    ซิไปอยู่ครับ เฒ่าพล เจ้าคั้วในบักขามไว้หลายๆเลย
    ข้อยซิห่อคั้วหมี่ไปฝาก
    ปล.พี่น้องบ่อต้องย้านฝนเด้อครับ
    เทวดาองค์ใหม่ที่ย้ายมาประจำเขตนี่ สนิทกับข้อย

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    สำหรับท่านที่อยู่ต่างประเทศหรือท่านที่มาร่วมงานบ่ได้นะครับ สิมีการถ่ายทอดสดผ่านทางช่องจอม เอ่หรือช่องเขาขาดดอกหละครับ
    ตอนนี้ทีมงานถ่ายทอดสดกำลังเก็บเงินค่าขนมลูก ไปซื้อคอมพิวเตอร์เครื่องใหม่เพื่องานนี้โดยเฉพาะเพื่อที่ทุกท่านสิได้ชมอย่างบ่เสียอารมณ์

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ฮ่วยอาวอ้วน...แม่นถ่ายช่องได่กันแน่..ข่อยคือได้ยินว่าถ่ายช่องโดนเอาว์..5555

รวดเร็วทันใจดีคักจ้าอ้ายพล รับบทได๋ก็คือเมิดน้อจ้าอ้าย
    ถ้ามีรางวัลปากกาทองคำ ย้านตกเป็นของอ้ายพลแท้ๆจ้า

ฟ้าวเคลียร์งาน บวกนอนเว็นไว้หลายๆก่อนจ้า
    สิได้เบิ่งถ่ายทอดสดจนงานเลิกจ้า บอกช่องให้ถืกเด้อจ้าผู้กินกับ โอ๊ะ กำกับ
    พลาดงานนี้ นำฮอดระยองเด้จ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    มิสบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ ติ๊กต็อค
    บล็อก
    3
    ////ฉะนั้นใครที่ไม่ได้เป็นเจ้าของคงเสียดายแย่...เรียกว่า ผลิตเพียงชุดแรก และชุดสุดท้ายครับ 555//////

ฮ่วยๆๆ อ้ายๆ บ่แม่นเด้นิ

อาจารย์ ((ป้องปากบอกเงียบๆๆ)) ย้านผุอื่นสิได้ยินนำ

ว่า ชุดหน่า
    สิออกอัลบั้มคู่ "" ติ๊กกี้​=เมรี" พะนะ

อุตสาห์ซุ่มไปฮ้องโอเกะ กะเอื้อย หน่อย ซอดแจ้งปั๊ด 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๊กต็อค; 01-03-2011 at 00:38.
    :heart: ไทอุบล คนเมืองนักปราชญ์:heart:

http://up.how2phin.com/pictures/a46ce89bb69277bd7b1a2f0912d7cb05.gif

Tags for this Thread