หัวข้อ: แปลกไหมกับการกู้ยืมเงิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มสุรินทร์เหลา

แปลกไหมกับการกู้ยืมเงิน

ผมก้ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดีนะแต่กระผมเป็นคนที่ชอบคิดคิดไปทั่ว เลยเกิดความคิดแปลกๆๆใหม่ๆๆ น่าหัวเราะที่คนบางคนปฏิบัติ เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวผมเองและคนที่มายืมเงินผม ผมสังเกตนะเวลามีคนมายืมเงินผม ผมเองก็ไม่ใช่ว่าจะเป็นคนใจดำดุแคลน แต่ผมก้โอเคนะถ้าผมมีผมก้ช่วยเหลือเท่าที่ผมช่วยได้ แต่เวลาถึงกำนดนี่หน๊าทำไมต้องทวงไม่ยอมเอามาให้ตามที่พูดไว้เลยหน๊าแปลกแท้คนเรา แต่ถ้าลองมองย้อนกลับไปอีกมุมหนึ่ง กับกู้เงินของระบบอิออน อีซีบาย หรือเงินต่างๆๆ ทำไมหละเขายังไม่ได้มาทวงซำยังต้องวิ่งเอาไห้เขาบางทียังไม่ถึงกำหนดชำระซำกะยังจ่ายแถมดอก ของเฮากันเองดอกกะบ่มีอีกกะต้องทวงแล้วทวงอีกทวงจนจะอายเจ้าของแปลกไหมกับการกู้ยืมเงิน มันแปลกแท้คนเรานิแมะ สงสัยต้องสร้างตู้มั้งเนาะคนเขาจังมาจ่ายเหมือนระบบอิออนที่เค้าจ่ายตามตู้แปลกไหมกับการกู้ยืมเงินแปลกไหมกับการกู้ยืมเงินแปลกไหมกับการกู้ยืมเงิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    มันเป็นสัจจธรรม แล้ว บอง บอกแล้วอย่ารวยเกินหน้าเกินตาคนอื่นเค้า... รวยเกิ๊นนน คนก็มายืมเงินแหละน๊อออ ต้องจน จ๊น จน กำซอด ออดกร๊อ อย่างขะมาด นี่ ไม่มีคนมายืม หยีนอ คนเรา อุอุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๛หนุ่มบ้านไกล๛; 03-03-2011 at 09:34.

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เพ็นนีให้หมู่ยืมเงิน ย้อนเห็นว่า เดือดร้อน เฮากะสอยเหลือไป ตอนยืมกะบอกสิคืนมื่อนั่นมื่อนี่ บาดฮอดมื่อกะหนี ทวงกะบ่คืน บ่มี พะนะ เผลอๆถึกด่า ว่าหน้าด้าน

สุมื่อกะเลยบ่ให้ไผยืม นี่ขนาดเงินยืมยังทวงบ่ได้ ถ้าเป็นเงินกู้ สิทวงได้ยุติ

กึด มือ เจียๆ เน้อ

Banned

บล็อก
    4
    ถ้าเขาบ่อคืนกะยกหนี้ให้เขาไปเถอะ ค่ะ ทำทาน อย่างน้อยก็ถือว่าได้ช่วยคนที่เขาเดือดร้อน ปกติถ้าเจ้าหนี้ใจดีลูกหนี้มักจะมองข้ามและไม่รีบที่จะคืน แปลกดีนะคะคนเรา แทนที่จะคืนคนใจดี เพื่อนาคตเราได้ยืมอีก กลับไปคืนเจ้าหนี้โหดก่อน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    มาลองให้ผมยืมเบิ่งดู๊.........รับรองบ่อคือซุมนั่นดอก อิอิ.........ยืมคนมาหลายแล้ว...แม่นบ่ออ้ายพล

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลุงเอส
    เห็นด้วย ล้าน % ครับ โดนมาเหมือนกัน เยอะด้วย ได้ตะบอกว่า สมน้ามหน้าเจ้าของ ที่ใจดี(ง่าย ) 555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ดีแล้วค่ะ มื้อหน้า เพิ่นจั่งสิบ่กล้ามายืมเฮาอีก
    แต่ว่าหลายบ่หละ ...ถ่าหลายกะเสียดายยุเนาะ
    หายาก คำว่า เงิน แต่ใช้ง่าย ไปง่าย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ลองเจ้าบ่จ่ายเพิ่นตี๊ล่ะครับ อันอิออน อีซี่บาย หรือเงินติดล้อทั้งหลายแหล่นั่นน่ะ

ถ่ายฮอดสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนให้เพิ่นปานนั้นน่ะ

แต่กับหมู่กับพวก ถ้าบ่มีสัญญากู้ยืม หรือบ่มีหนังสือหลักฐานอีหยัง

ตามกฎหมายหากเพิ่นบ่ใช้หนี้ บ่ผิดครับ

แต่ข่อยเวลาไปถามเอาหนี้ ข่อยล่ะอายหลายกะจั่งว่า ทั้ง ๆ ที่เป็นเงินเจ้าของแท้ ๆ

เวลามันมายืมเฮา มันเฮ็ดหน้าตาเป็นตาหลูโตนคัก พอเวลาเฮาไปทวง มันฮอดเตะหมาใส่เฮา

แต่เจ้าหนี้ข่อย มันมาทวงแล้วมันกะหนีไปแล้วล่ะ เพราะมันฮู้ว่าทวงสิตายกะบ่ได้

เพราะข่อยบอกว่าข่อยบ่มี ๆ ๆ ๆ ๆ เจ้าฮู้ว่าเจ้าทวงบ่ได้ เจ้ามาทวงเฮ็ดหยัง ซั่นดอก ...ก๊ากกก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 03-03-2011 at 13:53.

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ข้อบ่งชี้ : ธนบัตรเป็นเงินใช้หนี้ได้ตามกฎหมาย
    :,1-

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตระการ...
    มาลองให้ผมยืมเบิ่งดู๊.........รับรองบ่อคือซุมนั่นดอก อิอิ.........ยืมคนมาหลายแล้ว...แม่นบ่ออ้ายพล
    ฮ่าๆๆๆ บ่ มี บ่ หนี้ ยามมี จั่ง สิ จ่าย ฮ่าๆๆๆๆ