หัวข้อ: 19 คำโกหกของผู้ชาย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ กะแยงนา
    บล็อก
    2

19 คำโกหกของผู้ชาย

พอม่วนๆ ขำๆ ถืกไผ๋กะเบิ่งเอาจ้า
    1."ชีวิตนี้ผมจะไม่ขอรักใครอีกนอกจากคุณ"(ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 90 คน)
    ใครได้ยินคำนี้อย่าหลงดีใจ เพราะเค้าสามารถรักคนใหม่ได้เมื่อต้องเลิกกันไปแล้ว

2."เธอจะเป็นผู้หญิงคนเดียวที่ผมรักมากที่สุด" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 85 คน)
    แม้เค้าจะแทงกั๊กประมาณว่าถึงจะมีกิ๊กใหม่ในอนาคต เค้าก้อไม่สามารถรักเท่าที่รักเธอ ฟังดูก้ออาจจะเป็นไปได้แหะ

3."เราจะอดทนเป็นแฟนกันจนแต่งงานในอนาคต" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 95 คน)เค้าพูดด้วยความรู้สึกแบบเด็กๆที่ยังไม่ได้ผ่านสารพัด
    ร้อยล้านเหตุการณืที่จะะเกิดขึ้นในวันข้างหน้า ซึ่งอาจทำให้ความรักสะดุดเมื่อไหร่ก้อได้

4."ผมไม่เคยยอมใครขนาดนี้มาก่อน" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 83 คน)
    ถ้าเค้าเป็นคนที่นิสัยยอมคน เค้าก้อจะยอมกับผู้หญิงทุกคนนั่นแหล่ะ

5."สิ่งที่ผมทำลงไป ผมพยายามทำดีที่สุดแล้ว" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 78 คน)
    ถ้าเกิดเค้าได้พยายามอย่างถึงที่สุดแล้ว ต่อให้ผูหญิงคนนั้นหูหนวกหรือตาบอดยังไงก้อต้องรู้สึกได้

6."ก้อผมเป็นของผมหยั่งงี้มานานแล้ว" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 79 คน)
    เค้าพูดเพื่อให้เธอยอมรับนิสัยห่วยแตกของเค้า โดยอ้างความเป็นตัวของตัวเอง

7."ให้อภัยผมเถอะ ผมจะไม่ได้ทำอีกแล้ว" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 65 คน)
    ธรรมดาที่เค้าจะต้องพูดเพื่อใหการอภัยโทษป้องกันชะตาขาด และเธอเชื่อหรอว่าเค้าจะไม่พูดคำนี้อีกและอีกๆๆๆๆ

8."ไม่รักผมไม่เป็นไร ขอแค่ให้ผมได้รับเธอก้อพอ" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 83 คน)แค่เธอแสดงให้เห็นว่ายังไงเธอก้อไม่มีวันรักเค้าได้จริงๆ
    ขี้คร้านจะรีบเด้งตัวเองจากไปภายในไม่กี่วัน พร้อมด้วยคำนินทาเธออีกก้อนใหญ่

9."คิดถึงจนทนไม่ไหวแล้ว ออกมาเจอกันหน่อยนะ" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 88 คน)
    เค้าอาจจะถวิลหาเธอจริงๆแต่ไม่ได้รุนแรงถึงกับจะลงแดงตายเหมือนเธอเป็น
    ยาเสพ ์ติดของเค้าขนาดนั้น

10."ทำไม ผมเลวจนเธอไม่ไว้ใจได้เลยหรอ" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 71 คน)
    เมื่อมีความไม่พอใจต่อการกระทำของเค้าในทุกกรณี เค้าจะต้องรีบปกป้องตัวเอง เพื่อแตะเบรค ความคิดของเธอ

11."ขอนอนกอดเฉยๆก้อพอ" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 89 คน)
    และ 89 คนนั้นหมายถึงการกอดในครั้งแรกที่ใกล้ชิดตัวกันมากขนาดนั้น แต่จะพุ่งพรวดถึง 95 คนทันที ในการกอดครั้งต่อไป

12.“ผมรักนะเลยอยากให้เธอเป็นของผม” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 95 คน)
    เพราะถ้ารักจริงทำไมต้องขอเอาเปรียบเราด้วย รักแล้วไม่หน้าด้านขออะไรๆ เรื่องนี้ไม่ได้หรือไง

13.“เธอคนนั้นเป็นแค่เพื่อนจริงๆ” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 65 คน)
    ไม่มีทางซะหรอกที่เมื่อมีผู้หญิงมากิ๊ก แล้วเขาจะปฏิเสธเจ้าหล่อนเป็นแค่เพื่อน

14.”ผู้หญิงคนนั้นเค้ามาชอบผมเอง” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 51 คน)
    ฟังแล้วน่าภูมิใจที่พ่อตัวดีมีเสน่ห์เหลือร้าย แต่ช้าก่อนเพราะเพลงของปานนำมาใช้ได้กับคำโกหกคำนี้เสมอ “ตบมือข้างเดียว ไม่ดัง”

15.“เพื่อนมันลากผมไป ผมอยากไปกับมันซะที่ไหนเล่า” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 95 คน)ถ้าไม่อยากไปจริงๆ แม้เค้ามาฉุดยังไงก้อไม่ยอม
    ดังนั้นถ้าเค้าไม่ถูกเพื่อนเอาปืนจ่อหัว อย่าไปเชื่อว่า เค้าไม่อยากไปเฮกับเพื่อน

16.“ผมไม่ว่างจริงๆ อยากเจอเธอจะตายไป” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 85 คน)
    คำว่าไม่มีเวลาว่างของเค้าก้อคือไม่อยากไปเจอเธอนั่นเอง และที่มันไม่ว่างเพราะว่าหายไปเฮกับเพื่อนๆ หรือกิจกรรมที่เร้าใจกว่าของเค้า

17.“ไม่มีทางที่ผมจะเห็นเพื่อนสำคัญมากกว่าเธอ” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 51 คน)ซึ่งเป็นที่รู้ๆกันดีอยู่ว่าคำพูดผู้ชายจะพูดกับผู้ร่วมแก๊งว่า
    ”เฮ้ย กรูน่ะไม่เคยเห็หญิงสำคัญกว่าเพื่อนอยู่แล้ว”

18.“มีอะไรเราต้องไม่ปิดบังกันทุกเรื่อง” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 64 คน)
    แม้จะรักกันปานหายใจปอดเดียวกัน แต่เชื่อเหอะว่าทุกคนบ่อมมีความลับของตัวเองบ้าง และผู้ชายไม่มี วันคายความลับของตัวเองออกมาอย่างแน่นอน

19.“ถ้าวันไหนต้องเลิกกัน ผมยังจะห่วงเธอเหมือนเดิม” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 95 คน)มันไม่มีทางจะเป็นไปได้อยู่แล้ว อย่างน้อยที่สุดก้อไม่มีทางว่าจะห่วงใยกันได้เท่าเดิม

เอามาให้อ่านพอม่วนๆจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กะแยงนา; 04-03-2011 at 08:46.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อย่าลืมว่าคำโกหกของชายจะเป็นผลหรือไม่ ก็ขึ้นอยู่กับตัวหญิงเองด้วยนะคะ.. หากเรายอมให้เค้าโกหกเราได้ ทั้งๆที่รู้ ก็ควรยอมรับมันด้วย..
    .ก็ล่ะนะ บางทีเราก็ยอมรับมัน ทั้งๆที่รู้ว่ามันคือเรื่องโกหก ไม่รู้เพราะอะไรสิน่า.. ฮ่าๆๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    บางทีกับการพูดโกหกของคนบางคน..ถ้าพูดไปแล้วทำให้คนฟังเขาฟังแล้วสบายใจ มันก็น่าจะยอมรับได้นะคะ อย่างตัวน้องเอง ก็รู้นั่นแหล่ะว่าเขาพูดโกหก แต่ไม่อยากจะไปซีเรียสอะไรกับมันมากนัก..คือหมายถึง เขาโกหกในขอบเขตที่เรายอมรับได้น่ะค่ะ..ถ้ามากกว่านั้นก็คงไม่ไหว..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อย่าว่าโกหกเลยเนาะมันจั่งได๋ละ...เอิ้นว่า เว่าความจริงบ่อเบิด ....555สุภาพกว่า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    บ่อยครั้งที่ผมพูดความจริงไม่หมดครับ เพราะถ้าพูดความจริงหมดก็กลัวว่าคู่รักผมจะรับไม่ได้ครับ

เพราะเธอดีเกินไปที่จะรับรู้ความจริงทั้งหมดครับ ...อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ผักอีตู
    ไม่อยากโกหกหรอกเด้อ แต่..."ถ้าผมพูดความจริงเธอ เอาผมตายแน่" อิอิอิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    บ่รู้ว่าไผตั๋วไผกันแน้ เพราะบางอย่างกะพูดความจริงบ่ได้ เด่วงานเข้า555+

บ่ดีบ่ดีจ้า โกหกกัน มีหยังกะเว้ากันดีๆ จริงบ่จริงกะเว้าอย่ามาตั๋ว รู้ทีหลังมันเจ็บใจบักอย่างคักล่ะจ้า

ยอมเจ็บดีกว่ายอมโง่ต่อไป ก็แค่นั้นล่ะ ชีเรียสจัง
    555

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ผู้หญิงก็โกหกเป็นจ้า ว่าแต่ผะซายหลายเทาะ อิ อิ
    ทั้งนี้ทั้งนั่น การโกหก พูดเท็จ ก็บ่ดีดอก เสียเครดิตจะของซือๆ
    หากวันใดวันหนึ่งรู้ความจริงเนาะจ้า

ไม่มีประสบการณ์ เข้ามาแชร์ความคิดเห็นเนาะน้องพร คึ คึ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

สาธุจ้า

สาธุแม้.............
    ไผ๋โกหกอี๊ทขอให้เป็นหมัน ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    เว้าเล่นขำขำ จ้า บ่ว่าเพิ่นดอก
    โกหกได้โกหกไปคนเฮา เมื่อยกะเซาเอง
    ไผ๋สิมานั่งสร้างหนัง สร้างละครตบตาคนได้เบิดชีวิต
    เฮ็ดได้กะเฮ็ดไปจ้า บ่ว่าหยังดอก (เป็นความสามารถพิเศษ)
    สาธุจ้าสาธุจ้าสาธุจ้าสาธุจ้าสาธุจ้าสาธุจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    11."ขอนอนกอดเฉยๆก้อพอ" พะนะ
    โอ๊ย..ย่อนข้อนี่หละ..เถ่าผ่อใหญ่เลาเสียทีอีฉันสมน้ำหน้า.
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"