หัวข้อ: ยำปลาทู ครัวเซียงเหมี่ยงฯ...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว

ยำปลาทู ครัวเซียงเหมี่ยงฯ...

ห่างหายไปจากบ้านมหา โดนเติบครับ ช่วงนี้งานรัดตัว ประกอบกับนิสัยบ่ดี ถืกจับส่งไปอบรมต่างประเทศ บินไปบินกลับ ตลอดสองเดือน นี่ยังเหลืออีกสองเดือน เลยบ่ค่อยได้เข้ามาโพส แต่กะยังคิดฮอดพี่น้องบ้านมหาคือเก่าครับผม...
    มื่อนี่ เลิกงานมาเมื่อย ๆ ล้า ๆ เพลีย ๆ เบื่อกับข้าวตลาด บ่ฮู้ซิกินหยัง เลยเปิดตู้เย็น มี ปลาทู ตะใคร้ หอม ผักชี แตงกวา เลยคิดว่า กินยำปลาทูนี่ล่ะ ง่ายดี...
    ได้ปลาทูมาเซียงเหมี่ยงฯ นึ่งอีกรอบ บ่ทอด เพราะว่าสิเสียรสชาด...
    หันหน้าเข้าหากัน รักกันเข้าไว้ ฮ่าๆ ๆ...

นึ่งอีกรอบแล้วแกะก้างออกครับ...

เครื่องยำครับ มี ตะใคร้ซอย หอมแดงซอย ต้นหอม ผักชีหั่น ใบบักหูดฝอย เนื้อกระเทียมดอง พริกสดหั่น...

ได้ที่แล้วกะเอาเนื้อปลาทู ยำกับผักที่เตรียมไว้ ปรุงน้ำยำ มี น้ำกระเทียมดอง บักนาว น้ำปลา น้ำตาลนิดหน่อย ชิมรส ผสมในจานยำ ได้หน้าตาแบบนี้ครับ เซียงเหมี่ยงฯ บ่มีผักกับหลาย มีแต่แตงกวา...

กินแลงคนเดียว ลูกน้องไปเข้างาน กะดึก กินสบาย ๆ ท้อง อาหารสุขภาพ เฮ็ดง่าย ๆ เซิญแซบนำกันครับ...
    ขอได้รับความขอบคุณจากครัวเซียงเหมี่ยงฯ เช่นเคย ครับผม...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์; 04-03-2011 at 13:22. เหตุผล: แก้ไขลิงค์ภาพ ครับ...

:l-ตะแซบแท้จ้าอ้ายเซียงเหมี่ยง ชิมนำแหน่จ้า
    เมนูเพื่อสุขภาพเลยจ้านี้
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    เห็นแล้ว
    น้ำลายไหล
    ขอบคุณจ้า

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..คือตั๊วหละเมนูนี่แหมะ.ได้กินปลา-มีผัก-สมุนไพร..ซุมื่อหละหากินแต่เนื้อแต่ไข...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เจ้าเก่ามาแล้วววววววว ปัาแดงถ่าเมนูเซียงเหมี่ยงโดนเติบนอจ้า แต่มาแล้วกะบ่อผิดหวังแซบเหมือนเดิม มื้อนี้ป้ามีข้าวกล้องดำจากชาวเขาเพชรบูรณ์ เข้ากันดีทีเดียวละ มาเดอกินข้าว พี่น้องงงงงง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ยำปลาทู มีฮอด กบ อ่ะพี่เชียงเหมี่ยง 555

แชบจ้าน้องชอบกินแต่ทำบ่เป็นจ้า เป็นอยู่จ้าตะว่ามันบ่แชบอิอิอิ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    พี่ปุ้ยมีปลาทูอยู่สองเข่ง อาทิตย์นี่จะลองเฮ้ดเบิ่ง ขอบคุณสูตรหลายๆเด้อน้อง
    เฮ็ดเป็นแต่ปลาทูทอด ปลาทูย่าง อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    เป็นเมนูมักน้องเขมอีกเมนูหนึ่งค่ะอ้ายเมี่ยง เฮ็ดกินทุกอาทิตย์เลย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดแหล่
    มีแนวแซบมาฝากอีกแล้วน้อครับ
    ขอบคุณหลาย...

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    เห็นแต่เครื่องเคียงกะแซบแล่วแม่ะน้องเซียง เป็นตากับแกล้มดีเนาะ ^^
    มองต่าง..อย่างปลง

Tags for this Thread