หัวข้อ: ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17

ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่

นานแล้วหนาไม่ได้พาแอ๋ว
    เนื่องด้วยภารกิจการงานที่เยอะ++++
    แต่อาทิตย์นี้..โชคดีไม่สบาย..หรือโชคร้ายกันแน่นนิ
    ได้หยุด 2 วัน เพื่อดูแลตัวเองก่อนนที่จะต้องเดินทางตะล่อนอีกทั้งเดือน
    เพื่อติดตามงานหรือมีประชุม

แต่ก็อย่างว่าแหละเนานะคนเราเคยทำงาน..
    วันหยุดจะให้นอนๆๆๆก็คงไม่ไหว..
    คริๆๆๆตื่นแต่ตีห้าเหมือนทุกวัน
    ตื่นเช้าคงเป็นเพราะเริ่มแก่ละมั่งเนาะๆๆอิอิอิ
    ลุกมาดูแลต้นไม้ ดอกไม้ ที่กำลังออกดอกบานส่งกลิ่นหอม
    โดยเฉพาะดอกโมกที่ปลูกไว้ 3 ต้น
    ทุกต้นแข่งกันออกดอกเชียวละๆๆ
    ตามด้วยดอกแก้วๆๆๆดอกที่ชอบๆๆมากไม่แพ้ดอกโมกเลยละ..

เอาแต่ดอกแก้วไปก่อนนะค่ะ..
    ดอกโมกกำลังออกช่อ

ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่

5555555555555
    แล้วจะได้พาไปตะล่อนหรือยังนิ..
    อลัมพบทเยอะไปแล้วๆๆๆ

ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่

ออกเดินทางละจ้า..ขับรถไปเรื่อยๆๆเพราะไม่เคยไป
    สะเบียงที่เตรียมไปก็เหมือนทุกๆๆท่านที่เดินทาง
    เพื่อกางเต้นท์นอนในวันหยุดพักผ่อนละจ้า

ขับรถไปตามแผนที่ที่ปริ้นออกจากอินเตอร์เว็บท่องเที่ยว
    หลงทางบ้าง..ก็ว่ากันไปค่ะ..ถ่ายภาพไปเรื่อยๆๆๆ ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    และแล้วเราก็ขับรถเจอหมู่บ้านแล้วๆๆๆ
    หมู่บ้านเป็นหมู่บ้านชนเผ่า ที่มีเชิงเขา ปลูกชาไว้เยอะๆๆ
    ไม่แพ้ที่ดอยแม่สลองเลยค่ะ

ขับรถไปอีก..เจอแต่เขา ดอย ทางนิสุดยอดๆๆๆๆๆๆ

:,1-:,1-:,1-แย้วๆๆตามป้ายว่าเราว่าใกล้ถึงน้ำตกห้วยแก้วแล้วนะๆๆๆ:l-:l-:l-

"รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

บล็อก
    17
    ถึงแล้วจ้าๆๆๆน้ำตกห้วยแก้วๆๆๆ
    แต่วันที่ไปๆๆฟ้าครึ้มๆๆเลยไม่มีคนขึ้นน้ำตก
    บรรยากาศน่ากลัวนิดๆๆ
    ....ไม่ต้องขึ้นไปน้ำตกดีกว่าเนาะเพื่อความปลอดภัย..
    ..อยู่เฉพาะด้านล่างก็พอเดียวต้องเดินทางต่อๆๆอยู่
    เพราะยังไม่ได้ที่กางเต้นท์นอนเลยๆๆ

เดินทางไปเล่นน้ำแป๊บๆๆเดียวเนาะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูน้อย; 15-03-2011 at 22:28.

บล็อก
    17
    ออกเดินทางต่อเพื่อให้ไปถถึงเป้าหมายก่อนค่ำ มืด

ใกล้ถึงแล้วค่ะๆๆๆๆๆๆๆ

เหลือดอยอีก 2 ลูกก็ถึงแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ

:l-:l-:l- เดียวมาต่อนะค่ะๆๆ..เริ่มหิวข้าวแล้ว

บล็อก
    17
    ตอนแล้วจ้าๆๆๆที่กางเต้นท์นอนๆๆ..
    มาถึงประมาณบ่ายสองโมงๆๆ..
    ที่เป้าหมายเขามีงาน..กาดนัดคนดอยพอดีเลยๆๆ

บ่อน้ำร้อนผาเสริฐ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย

เดินเล่นกลับมา..คนกางเต้นท์..กางเสร็จพอดี..

ได้เวลาอาหารเย็นแล้วจ้า..อากาศหนาวๆๆเย็นๆๆแบบนี้
    หมูกระทะรู้สึกจะดีที่สุดนะอิอิอิ

กินไปนั่งคุยกันไป..เกือบหมดคืน..นอนแค่สองชั่วโมง
    รีบตื่นเช้ามา..เพื่อรับอากาศของวันใหม่ๆๆๆ

อากาศหนาว เย็น ไม่ต้องบรรยายเลยค่ะๆๆ

ไว้วันไหนว่างจะพาตะล่อนลงไปทางภาคอีสานและภาคใต้นะค่ะๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูน้อย; 15-03-2011 at 22:27.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ S.prakasit
    ขอแนะนำอีกที่ คับ ไร่ชาบนดอยแม่สลอง

บล็อก
    17
    ขอบคุณจ้าสำหรับการแนะนำสถานที่
    ขึ้นดอยแม่สลองบ่อยมาก
    แต่ไม่เคยมีโอกาสไปกางเต้นนอนเลยคริๆๆ
    แต่ก็มีน้องหมูดอยแนะนำให้ไปนอนหมู่บ้านโฮมสเตย์ด้วย
    เดียวจะหายโอกาสขึ้นไปนอนชะหน่อยรอหน้าหนาวก่อน
    ขอบคุณอีกครั้งจ้า

Tags for this Thread