นานแล้วหนาไม่ได้พาแอ๋ว
เนื่องด้วยภารกิจการงานที่เยอะ++++
แต่อาทิตย์นี้..โชคดีไม่สบาย..หรือโชคร้ายกันแน่นนิ
ได้หยุด 2 วัน เพื่อดูแลตัวเองก่อนนที่จะต้องเดินทางตะล่อนอีกทั้งเดือน
เพื่อติดตามงานหรือมีประชุม

แต่ก็อย่างว่าแหละเนานะคนเราเคยทำงาน..
วันหยุดจะให้นอนๆๆๆก็คงไม่ไหว..
คริๆๆๆตื่นแต่ตีห้าเหมือนทุกวัน
ตื่นเช้าคงเป็นเพราะเริ่มแก่ละมั่งเนาะๆๆอิอิอิ
ลุกมาดูแลต้นไม้ ดอกไม้ ที่กำลังออกดอกบานส่งกลิ่นหอม
โดยเฉพาะดอกโมกที่ปลูกไว้ 3 ต้น
ทุกต้นแข่งกันออกดอกเชียวละๆๆ
ตามด้วยดอกแก้วๆๆๆดอกที่ชอบๆๆมากไม่แพ้ดอกโมกเลยละ..

เอาแต่ดอกแก้วไปก่อนนะค่ะ..
ดอกโมกกำลังออกช่อ

ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่

5555555555555
แล้วจะได้พาไปตะล่อนหรือยังนิ..
อลัมพบทเยอะไปแล้วๆๆๆ

ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่

ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่

ออกเดินทางละจ้า..ขับรถไปเรื่อยๆๆเพราะไม่เคยไป
สะเบียงที่เตรียมไปก็เหมือนทุกๆๆท่านที่เดินทาง
เพื่อกางเต้นท์นอนในวันหยุดพักผ่อนละจ้า

ขับรถไปตามแผนที่ที่ปริ้นออกจากอินเตอร์เว็บท่องเที่ยว
หลงทางบ้าง..ก็ว่ากันไปค่ะ..ถ่ายภาพไปเรื่อยๆๆๆ ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่ตะล่อนหาที่กางเต้นท์นอนตอนปีใหม่